จะไปซื้อ Brompton ที่ HK

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: จะไปซื้อ Brompton ที่ HK

โพสต์ โดย toop »

Kaew bangkae เขียน:โห ดีจัง จะเดืนทางไป 12 มีนาคมนี้ จะมีสี แดงดำ มาบ้างไหมหน่อ ไทเทเนียมก็อยากได้ สุดท้ายแล้วจะเหลือถึวเราไหม
อีกไม่กี่วันเองครับพี่ น่าจะยังมีเหลือครับ

:D :D :D
bekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dr.hon mu p8, Brompton S6R, Neo bike, Brompton M6L

โพสต์ โดย bekong »

col_sun เขียน:ล๊อตใหม่ร้านบอลบินเข้ามาอีก 150 คัน
ขายดิบขายดีจนเฮียยิ้มไม่หุบเลย :lol:

รูปภาพ
ผมก็ซื้อกับคนนี้ละ แต่ตัวจริงดูแก่กว่าในภาพ
Kaew bangkae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818899499
team: เกาะสมุย
Bike: BROMPTON M6R

โพสต์ โดย Kaew bangkae »

คนไทยบินไปซื้อกันหลายคันแล้ว สงสัยเฮียแก่คงต้องฝึกพูดภาษาไทยบ้างแล้ว จะได้มีลูกค้าคนไทยอีกตรึมเลยที่จะบินไปซื้อ อิอิ
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

โพสต์ โดย Ood classic »

Kaew bangkae เขียน:โห ดีจัง จะเดืนทางไป 12 มีนาคมนี้ จะมีสี แดงดำ มาบ้างไหมหน่อ ไทเทเนียมก็อยากได้ สุดท้ายแล้วจะเหลือถึวเราไหม
:D ฝากหิ้วไทเทสักหนึ่งคันนะครับพี่แก้ว ฮา ฮา :lol: :lol:
winwon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek6000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย winwon »

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Ood classic เขียน:
:D ฝากหิ้วไทเทสักหนึ่งคันนะครับพี่แก้ว ฮา ฮา :lol: :lol:
ได้เลยครับคุณอ๊อด เดี๋ยวจัดสีงามๆมาให้เป็นเพื่อนกับสีแดงไทเทเนียมแฮนด์ตรง อีกสักคันนะครับ อิอิ
jeeradate
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย jeeradate »

Mrbear เขียน:เพื่อนผมไปถามมาให้เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้วนะครับ
M6R รุ่นสีธรรมดาเช่นดำล้วน ราคาอยู่ที่ 9,800$HK
ส่วนรุ่นที่เป็น 2 สี หรือสีพิเศษอื่นๆจะอยู่ที่ 10,300$HK
ถ้าเป็น S6R จะอยู่ที่ 10,500$HK
เป็นเงินไทยก็ลองคูณ 4 ดูนะครับ ไว้ว่างๆแล้วมีโอกาสได้ไปเที่ยวผมว่าจะหิ้วกลับมาซักคันเหมือนกัน :D
บ้านเราภาษีจักรยานต์ 30 % ครับ
แต่หากกรมการกีฬารับลองเอามาใช้แข่งขันหรือเพื่อการกีฬาไม่ต้องเสียภาษีครับ
iiwu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Dove / Brompton M6R -12% RL

โพสต์ โดย iiwu »

jeeradate เขียน:
Mrbear เขียน:เพื่อนผมไปถามมาให้เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้วนะครับ
M6R รุ่นสีธรรมดาเช่นดำล้วน ราคาอยู่ที่ 9,800$HK
ส่วนรุ่นที่เป็น 2 สี หรือสีพิเศษอื่นๆจะอยู่ที่ 10,300$HK
ถ้าเป็น S6R จะอยู่ที่ 10,500$HK
เป็นเงินไทยก็ลองคูณ 4 ดูนะครับ ไว้ว่างๆแล้วมีโอกาสได้ไปเที่ยวผมว่าจะหิ้วกลับมาซักคันเหมือนกัน :D
บ้านเราภาษีจักรยาน 30 % ครับ
แต่หากกรมการกีฬารับลองเอามาใช้แข่งขันหรือเพื่อการกีฬาไม่ต้องเสียภาษีครับ
เผอิญว่าทางหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง (คิดว่าเป็น กรมศุลกากร) กำหนดไว้ว่า จักรยานพับ เป็นของใช้ฟุ่มเฟือย มิใช่เพื่อนำมาใช้ในการกีฬาอ่ะสิครับ จึงคิดภาษี 30%

ป.ล. ราคาที่อ้างถึงเป็นราคาปี 2012 นะครับ อ้างถึงด้านล่างเป็นราคาปัจจุบันครับ
bekong เขียน:ราคาที่ร้านflying ball ปัจจุบัน
S6R,M6R,H6R
สีล้วน เบาะเดิม 13650
สี2โทน เบาะเดิม 14150
สีล้วน เบาะbrooks 14400
สีRL เบาะbrooks 15300
M6L
สีล้วน เบาะเดิม 12750
ผมจัดตัวS6RสีRL มาครับ รู้สึกขับมันกว่ารุ่นm แต่ยัง งงๆกับการเปลี่ยนเกียรแต่ละเกียร รบกวนช่วยอธิบายการเปลี่ยนแต่ละะเกียร ให้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า
drv
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819032324
Bike: Pinarello F8 + Dura Ace 9070 Di2 + Lightweight Meilenstien Schwarz + Rotor 3D Plus + Power2Max Type S + Fulcrum Racing Zero Nite

โพสต์ โดย drv »

วันนี้เท่าที่ดูมา เหมือนจะเหลือตัว ไทเท สี RL s6lx กับ m6rx อย่างละคัน ลุ้นๆกันดูนะครับ เพื่อนผมพากันไปถอยมา เฮียลีแกยังบอกเลยว่า โชคดีจริงๆที่มาได้จังหวะ ของเข้าพอดี
ขาประจำ
ขาประจำ

ทำไมหมดไวจัง ยังไม่ทันได้ไปเลย สุดยอดจริงๆ บรอมตัน
drv
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819032324
Bike: Pinarello F8 + Dura Ace 9070 Di2 + Lightweight Meilenstien Schwarz + Rotor 3D Plus + Power2Max Type S + Fulcrum Racing Zero Nite

โพสต์ โดย drv »

วันนี้กลับไปที่ร้านอีกรอบไปซื้อของเพิ่ม M6R RL ที่ตั้งโชว์ไว้หายไปแล้ว เร็วจริงๆ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Kaew bangkae เขียน:ทำไมหมดไวจัง ยังไม่ทันได้ไปเลย สุดยอดจริงๆ บรอมตัน
ตอนที่พี่ไปถึง ของอาจจะเข้ามาใหม่แล้วก็ได้ครับพี่

:D :D :D
ขาประจำ
ขาประจำ

จะเดินทางไปวันอังคารนี้แล้ว ถ้าสถานการณ์เป็นแบบนี้ สงสัยจะอดแน่นอนแล้วครับคุณ toop
bekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dr.hon mu p8, Brompton S6R, Neo bike, Brompton M6L

โพสต์ โดย bekong »

Kaew bangkae เขียน:จะเดินทางไปวันอังคารนี้แล้ว ถ้าสถานการณ์เป็นแบบนี้ สงสัยจะอดแน่นอนแล้วครับคุณ toop
อย่าเพิ่งตกใจไปครับ ลองไปดูก่อนเพื่อมีstock อยู่ ผมยังเสียดายไม่หาย น่าซื้อกระเป๋าหน้ารถของBromptonกลับมาด้วย ไว้รอเที่ยวหน้าไปดูใหม่ ปกติไปทำงานที่HK ปีละ2ครั้ง ไปมาเปน10ปีละไม่เคยสนใจbrompton เพิ่งจะเริ่มมาสนใจ เสียดาย น่าจะชอบเจ้าbromptonเร็วกว่านี่
rain_mx2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rain_mx2 »

drv เขียน:วันนี้กลับไปที่ร้านอีกรอบไปซื้อของเพิ่ม M6R RL ที่ตั้งโชว์ไว้หายไปแล้ว เร็วจริงๆ
สงสัยหายไปวันศูกร์เย็นๆ มั้งครับ วันศุกร์ผมแวะไปดูร้าน โมลตันแถวๆเดียวกันแล้วเดินมาดูร้านนี้ ต่อเจอพี่คนไทยคนนึงกำลังชี้่ๆจะเอาตัว Titanium ตัวขวาสุดอยู่ แต่ไม่รู้เขาได้ซื้อมั้ยนะครับพอดีออกมาก่อน จำได้ว่าเห็นตัวไททาเนียมตัวโชว์อยู่ตัวเดียว จะถามอะไรเจ้าของก็ดูยุ่งๆเห็นมีกล่อง Bike Friday เข้ามาสี่ห้ากล่อง แอบไปเดินๆดู label เป็นรุ่น Just Tikit เกือบหมด บรอมตันตัวถูกสุดที่อยู่บนตัวโชว์ ราคา 12750 เหรียญฮ่องกง เป็น M6 สีส้มทั้งคัน

แต่ไปร้านนี้ แปลกแฮะผมไม่อยากได้บรอมตัน กลับอยากได้ Canondale Hooligan ตัวแฮนด์หมอบที่อยู่ข้างหลังมากกว่า ไปลูบๆคลำๆอยู่นานเลย น่าเสียดายมันพับลำบากไม่งั้นละก็ฮึ่ม 555 พอดีผมกำลังต้องรีบเดินทางกลับ แวะไปจะไปหาอะไหล่บางอย่าง ก็ยังไม่มี แต่ถ้าอยู่ต่ออีกชั่วโมงนี่มีเสียตังค์แน่นอนครับ
เรื่องเบาะๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=789947
วิธีอ่านค่ายางและวงล้อ + รายชื่อยาง 451 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9#p9528969
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”