จะไปซื้อ Brompton ที่ HK

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

Re: จะไปซื้อ Brompton ที่ HK

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

แวะไปร้านมาเมื่อวันเสาร์
ยังเป็นป้ายราคาเก่าครับ ไม่เปลี่ยนแปลง
TimmyTheRock
ขาประจำ
ขาประจำ
team: club-Key (คลับขี่)
Bike: Dr.hon Mu Uno | speed P8 | VISP Fixed gear
ตำแหน่ง: Bangkapi, BKK
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TimmyTheRock »

เค้าให้ถ่ายจากใบนี้ครับ
ส่วนตัวtitanium ถ่ายตัวสีเขียว turkish green 21000$HK
สีก็มีเยอะมากครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
bekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dr.hon mu p8, Brompton S6R, Neo bike, Brompton M6L

โพสต์ โดย bekong »

เอามาลงเพิ่มให้ครับพอดีอยู่ในร้าน ผมอยากได้คันใหม่ แต่ยังตัดสินใจอยู่ เลยได้Acc. มานิดหน่อย กลับไปนอนคิดอีกคืนค่อยตัดสินใจ
ชุดดุม son มาครบชุดไฟหน้า หลัง แค่ใส่ยางใช้ได้เลย 4500HKD
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
จุงเบยไบด์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1855985
team: อา!จ๊าาาก
Bike: foldingbike

โพสต์ โดย จุงเบยไบด์ »

gsss เขียน:
yod artstu เขียน:ครับผม ราคาใกล้กัน แต่ถูกกว่าแบบไม่อยากเสี่ยงศุลกากร
หนก่อนไปบังเอิญของหมด แต่ผมได้กระเป๋ามาครับ
ลองดูตรงซุ้มวางกระเป๋าด้านในสุดขวามือของร้านครับ
ใกล้ๆบันไดเก็บของ :)
ศุลกากรเท่าที่เคยคุย เค้าบอกจริงๆก็อยู่ที่ดุลยพินิจนะครับ อาจไม่เก็บเลย จนถึง30 เปอร์เซนต์ แต่จริงๆแล้วๆ เค้าก็เก็บไม่ถึงสิบเปอร์เซนต์

ลองคุยดูครับ จริงๆ แล้ว เค้าก็ไม่เก็บก็ได้ครับ ด้วยเหตุผลใดๆ
อยากทราบว่าของแต่งNeo bike ตามเวบ neo vintage folding bike ร้านอยู่แถวไหน ติดต่อเบอร์อะไร ช่วยPM มาด้วย ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

จุงเบยไบด์ เขียน:
gsss เขียน:
yod artstu เขียน:ครับผม ราคาใกล้กัน แต่ถูกกว่าแบบไม่อยากเสี่ยงศุลกากร
หนก่อนไปบังเอิญของหมด แต่ผมได้กระเป๋ามาครับ
ลองดูตรงซุ้มวางกระเป๋าด้านในสุดขวามือของร้านครับ
ใกล้ๆบันไดเก็บของ :)
ศุลกากรเท่าที่เคยคุย เค้าบอกจริงๆก็อยู่ที่ดุลยพินิจนะครับ อาจไม่เก็บเลย จนถึง30 เปอร์เซนต์ แต่จริงๆแล้วๆ เค้าก็เก็บไม่ถึงสิบเปอร์เซนต์

ลองคุยดูครับ จริงๆ แล้ว เค้าก็ไม่เก็บก็ได้ครับ ด้วยเหตุผลใดๆ
อยากทราบว่าของแต่งNeo bike ตามเวบ neo vintage folding bike ร้านอยู่แถวไหน ติดต่อเบอร์อะไร ช่วยPM มาด้วย ขอบคุณมากครับ
เท่าที่ทราบ ไม่มีหน้าร้านครับ แต่รับสินค้าได้ที่แถว ม.เกษตร บางเขนครับ

:D :D :D
Jinta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: หาจักรยานคันแรกอยู่ครับ...

โพสต์ โดย Jinta »

เดือนหน้าจะไปทำงานที่มาเก๊า จะหาโอกาสนั่งเรือข้ามไปชม หากโชคดีมีที่ชอบก็จะถอยสักคันครับ
sitthisaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0823210803
Bike: ฺBrompton

โพสต์ โดย sitthisaker »

:twisted:
น้ำเอ้ยน้ำใจ เมื่อกระเซ็นโดนใคร ก็ปลื้มใจเป็นธรรมดา
เจมส์
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เจมส์ »

มาแล้วๆ ขอสมัครเข้าคลับบรอมตันด้วยคนครับผม
สดๆร้อนๆจาก HK
ร้านเดียว ที่รู้จักกันดีในหมู่คนไทย
ลูกบอลบิน ราคาก็เท่าที่เห็นจริงๆครับ
ไม่ต้องต่อราคาให้เสียเวลา เพราะเค้าไม่ลดให้อีกแล้วแน่ๆ
แถมบอกด้วยว่า ซื้อเยอะ ก็ไม่ขาย 555
ตอนแรกตั้งใจ จะซื้อรุ่น 3 เกียร แต่มีแค่ 2 สี
6เกียร จะมีสีให้เลือกเยอะกว่า เลยจัดมา

12500+ easy wheel อีก 250
พับมาแล้วถอดหลักอาน กับเบาะแยกมา
ใส่ในกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ได้พอดีครับ
เอาเสื้อผ้าใช้แล้วพันๆรอบตรงนั้นตรงนี้
กลับมาถึงไทย สภาพสมบูรณ์ดีครับผม

แถมผ่านด่าน เจ๊ภา ก็ไม่เรียกด้วย :D

รูปภาพ

รูปภาพ

วันนี้ปั่น test run ได้สัก 2-3 โล
อยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆครับว่า
1. เวลาปั่น มันมีเสียงแต๊กๆเบาๆที่ท้ายรถ ไม่รู้ตรงดุมหรือตีนผีนะครับ
เป็นเรื่องปกติหรือป่าวครับ เพราะตรวจสอบตำแหน่งต่างๆไม่เห็นสิ่งผิดปกติ
2.อยากจะรีบน้ำหนักตัวรถบ้างครับผม
ไม่ทราบว่า พวกตะเกียบ และหางหลังไทเท หาซื้อจากไหนครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
mtbofboat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-0655743 Boat
team: POOH BEAR BIKE
Bike: Pivot Mach5_Giant XTC FR_Giant Idiom1_Brompton_M3R_Mini cruiser
ตำแหน่ง: Sukhumvit 77
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mtbofboat »

เจมส์ เขียน:มาแล้วๆ ขอสมัครเข้าคลับบรอมตันด้วยคนครับผม
สดๆร้อนๆจาก HK
ร้านเดียว ที่รู้จักกันดีในหมู่คนไทย
ลูกบอลบิน ราคาก็เท่าที่เห็นจริงๆครับ
ไม่ต้องต่อราคาให้เสียเวลา เพราะเค้าไม่ลดให้อีกแล้วแน่ๆ
แถมบอกด้วยว่า ซื้อเยอะ ก็ไม่ขาย 555
ตอนแรกตั้งใจ จะซื้อรุ่น 3 เกียร แต่มีแค่ 2 สี
6เกียร จะมีสีให้เลือกเยอะกว่า เลยจัดมา

12500+ easy wheel อีก 250
พับมาแล้วถอดหลักอาน กับเบาะแยกมา
ใส่ในกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ได้พอดีครับ
เอาเสื้อผ้าใช้แล้วพันๆรอบตรงนั้นตรงนี้
กลับมาถึงไทย สภาพสมบูรณ์ดีครับผม

แถมผ่านด่าน เจ๊ภา ก็ไม่เรียกด้วย :D

รูปภาพ

รูปภาพ

วันนี้ปั่น test run ได้สัก 2-3 โล
อยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆครับว่า
1. เวลาปั่น มันมีเสียงแต๊กๆเบาๆที่ท้ายรถ ไม่รู้ตรงดุมหรือตีนผีนะครับ
เป็นเรื่องปกติหรือป่าวครับ เพราะตรวจสอบตำแหน่งต่างๆไม่เห็นสิ่งผิดปกติ
2.อยากจะรีบน้ำหนักตัวรถบ้างครับผม
ไม่ทราบว่า พวกตะเกียบ และหางหลังไทเท หาซื้อจากไหนครับผม

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ยินดีด้วยครับ คุ้มค่ามากครับ ไม่เจอเรียกเก็บภาษี

1. น่าจะเป็นเสียงเกียร์นะครับ เป็นปกติของเกียร์ดุม ถ้าใช้เกียร์3 จะยิ่งดังกว่าเกียร์ 1-2

2.ไม่แน่ใจว่าสั่งจากร้านตัวแทนในไทยได้รึป่าว แต่เท่าที่เห็นแยกขายก็มีใน ebay ครับ เห็นราคา bid บวกกะราคารถก็ใกล้ๆกะตอนซื้อ รุ่นไทเทเนี่ยมมาจากร้านเลยครับ อีกอย่างเวลาถอดเปลี่ยนหางหลังนี่ยากมากครับ ขันน๊อตออกยากเพราะใส่น้ำยากันคลายมาจากโรงงาน เคยเห็นรุ่นพี่ขันออกไม่ได้ต้องใช้เจาะออกครับ
dtansiri
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SantaCruz

โพสต์ โดย dtansiri »

เอาราคารถปี 2015 มาฝากครับ แพงขึ้นเล็กน้อย

รูปภาพ
bekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dr.hon mu p8, Brompton S6R, Neo bike, Brompton M6L

โพสต์ โดย bekong »

ราคาขึ้นทุกปีจริงๆ
SPINNN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0870423663
team: -
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย SPINNN »

หิ้วบรอมตั้นมาช่วงนี้จะโดนภาษีที่สนามบินมั้ย มีใครเคยโดนบ้างครับ เสียภาษีเท่าไร่ยังงัยครับ และแพคมาแบบไหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”