STRiDA Club Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
4tomac
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Cycling4Fun
Bike: BMC

Re: Strida Club Thailand

โพสต์ โดย 4tomac »

เราแก้ไขเองได้มั้ยครับ ปัญหาเรื่องฟรีที่ว่า อยากรู้จังว่ามันเกิดขึ้นจากอะไร แก้ไขยังไง... เคยเป็นอยู่หนนึง พอหมุนไปหมุนมาก็ หายไปเอง แต่ก็กลัวเป็นอีก
wp814
สมาชิก
สมาชิก
team: Lonely Cyclist
Bike: yeah, Trek 3900, STRiDA 5.0

โพสต์ โดย wp814 »

4tomac เขียน:เราแก้ไขเองได้มั้ยครับ ปัญหาเรื่องฟรีที่ว่า อยากรู้จังว่ามันเกิดขึ้นจากอะไร แก้ไขยังไง... เคยเป็นอยู่หนนึง พอหมุนไปหมุนมาก็ หายไปเอง แต่ก็กลัวเป็นอีก
น้าชูบอกว่า คงเป็นล๊อตของฟรีครับที่มีปัญหาทาง QC เรื่องแก้เองไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะของผมที่มันเกิดวืดขึ้นมา จริง ๆ ช่วงหลัง ๆ ก็ไม่มีอาการแล้ว แต่ครั้งสุดท้ายที่เกิดเหตุ ดันเกิดขึ้นกลางสี่แยก (ในซอย... :D แต่ด้าเงินคงดูแปลกตา รถยนต์ทุกด้านเลยไม่มีใครกดแตรไล่เลย :D ) เลยเกิดอาการเสียวขึ้นมา แจ้นไปปรึกษาน้าชูเลยครับ น้าชูจับเปลี่ยนให้ทันที แต่บางคนเท่าที่ทราบ ไม่มีปัญหา ก็ไม่เป็นอะไรครับ หลังจากเปลี่ยนฟรีแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอีกเลยแม้แต่ครั้งเดียว :)

ปล. ถึงตอนนี้ยังไม่ได้ออกถนนใหญ่เลยครับ รู้สึกว่ามันช้าไปนิดนึงสำหรับถนนใหญ่ (เมื่อเทียบกับ MTB อีกคัน) แต่สำหรับในซอยและฟุตบาท ด้าเงินเป็นพระเอกเลยครับ (มีใครแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการปั่นบนถนนใหญ่บ้างครับ...)
"อดทน" คือคำศักดิ์สิทธิ์
  • "อด" คือไม่ได้ในสิ่งที่อยากได้ อยากมี อยากเป็น
    "ทน" คือได้ในสิ่งที่ไม่อยากได้ ไม่อยากมี ไม่อยากเป็น
ต้องมีคำนี้ไว้เพื่อการดำรงชีวิตที่ถูกต้อง เพราะชีวิตมักจะเจออะไรๆ ที่ไม่สมหวังเสมอ
letitbe1503
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817901583
team: เหนื่อยก็หยุดพักขา ฟ้าดินมาคอยนวดบีบ ไม่เห็นต้องรีบ ต้องร้อนแรง ไปแข่งขันกับใคร
Bike: STRiDA Mini ล้อ 14,STRiDA LT ล้อ 16,Bianchi Volpe,BS RoadMan
ตำแหน่ง: ห่างจาก BTS พญาไท 100 เมตร

โพสต์ โดย letitbe1503 »

จะไปหาน้าชูวันไหนครับ ขอไปด้วยคน สายเบรคหลัง ผมกลัวมันจะขาด เพราะมันโดนหนีบ
ว่าแต่ น้าชูยังไม่ไปลำปางเหรอครับ
TP
สมาชิก
สมาชิก
team: None
Bike: Strida Version 5.0
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว ซอย 3 จตุจักร กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย TP »

letitbe1503 เขียน:จะไปหาน้าชูวันไหนครับ ขอไปด้วยคน สายเบรคหลัง ผมกลัวมันจะขาด เพราะมันโดนหนีบ
ว่าแต่ น้าชูยังไม่ไปลำปางเหรอครับ
น้าชูโทรมาหาเมื่อเช้า นัดไว้ช่วงประมาณบ่าย 3-5 โมงเย็นครับ น้าชูบอกว่าต้องไปเอาอะไหล่ก่อน นัดที่บิ๊กซี ลาดพร้าว 2 (ลาดพร้าวซอย 7) น่าจะบริเวณที่จอดรถจักรยานยนต์เหมือนเดิมนะครับ :) (น้าชูเอาใจใส่ดีมากๆครับ :D เสียดายจังไม่อยากให้น้าชูกับลำปางเลย :( )

เลยต้องจัดตารางเวลาของวันนี้ใหม่ เพราะว่าตอนแรกช่วงบ่ายจะแวะไปเอาแว่นกันแดดที่ซ่อมไว้ที่พารากอน จะไปดูหมวกขี่จักรยานซักใบด้วย แล้วก็จะไปเดินดูรถมอเตอร์ไซค์ที่ CTW ด้วย คฃต้องรีบไปตั้งแต่เช้าแทน :mrgreen:

เพื่อนมีร้านที่จะดูอุปกรณ์จักรยานแนะนำบ้างมั้ยครับ แล้วกระเป๋าควรใช้แบบไหนดีที่มันจะไม่เกะกะเวลาพับรถด้วยน่ะครับ
icarbonskin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0804568877
Bike: Haro Team Master 1988

โพสต์ โดย icarbonskin »

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :)
ชื่อ REEF ครับ ปั่นอยู่แถว(บ้าน)สาทร - เจริญนครครับผม
ถ้ามีโอกาส หวังว่าจะได้พบเพื่อนๆพี่ๆเร็วๆนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
letitbe1503
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหนื่อยก็หยุดพักขา ฟ้าดินมาคอยนวดบีบ ไม่เห็นต้องรีบ ต้องร้อนแรง ไปแข่งขันกับใคร
Bike: STRiDA Mini ล้อ 14,STRiDA LT ล้อ 16,Bianchi Volpe,BS RoadMan
ตำแหน่ง: ห่างจาก BTS พญาไท 100 เมตร

@wp814 ผมติดธุระช่วงนั้นพอดี ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ

@icarbonskin รถสวยมากเลยครับ ซื้อที่ไหนครับเนี่ย ยังใหม่อยู่เลย มาแบบนี้เลย หรือว่าไปแต่งเพิ่มครับ (อัพเดทชื่อในหน้าแรกแล้วนะครับ)
icarbonskin
สมาชิก
สมาชิก

@letitbe1503 ขอบคุณมากครับ :D รถคันนี้ใช้มาปีกว่า ก็เลยเอามาแต่งเพิ่มเล่นๆครับ จุดเริ่มต้นจากยางชุดใหม่สีดำ-ส้ม แล้วก็ลามไปส่วนอื่นๆ จนสุดท้ายก็ Wrap สีดำด้าน+Carbon ด้วย 3M ครับ :lol:
icarbonskin
สมาชิก
สมาชิก

ตอนนี้อยากได้ Strida รุ่นแรกๆน่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างครับ?
TP
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว ซอย 3 จตุจักร กรุงเทพฯ

@icarbonskin รถสวยสุดๆเลยครับ อยากทราบราคาค่า wrap รถบ้างครับ สนใจจะทำเพราะป้องกันรอยไปในตัว แล้วก็สวยด้วย :D
TP
สมาชิก
สมาชิก

ขาตั้ง strida จะหาซื้อได้จากไหนครับ
letitbe1503
ขาประจำ
ขาประจำ

เตรียมพร้อมสำหรับทริปหัวหินพรุ่งนี้
ด้วยการติด GPS ให้กับ STRiDA
ไปคนเดียวกลัวหลง
2012-02-04 12.50.29.jpg
2012-02-04 12.50.29.jpg (34.31 KiB) เข้าดูแล้ว 695 ครั้ง
jeephimself
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย jeephimself »

แหม่ ถ้าไม่บอกนี่คิดว่าติดละคร ฮ่าๆ :lol:
jokungmickey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: STRIDA 5.0

โพสต์ โดย jokungmickey »

รถสวยมากครับ ผมอยู่คลองสานครับนัดปั่นกันมั้ยครับ ^^ แต่วันนี้ฝนตก T_T

icarbonskin เขียน:สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :)
ชื่อ REEF ครับ ปั่นอยู่แถว(บ้าน)สาทร - เจริญนครครับผม
ถ้ามีโอกาส หวังว่าจะได้พบเพื่อนๆพี่ๆเร็วๆนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Eagle
lengman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: หมอบสับถัง, STRiDA

โพสต์ โดย lengman »

ใครมีเบาะด้าสีครีมไม่ได้ใช้บ้างไหมครับ ขายผมหน่อยนะ ของผมมันเริ่มล่อนแล้ว :|
" FEED YOUR NEED NOT YOUR GREED "
จากประสบการณ์ที่ผ่านมาสอนว่าโลกนี้ไม่มีคำว่า"ที่สุด"จริงๆหรอก อย่าพยายามเลย

"ปรับความคิด เลิกกินเนื้อสัตว์เถิดหนา"

jokungmickey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: STRIDA 5.0

โพสต์ โดย jokungmickey »

แตรหายไปไหนแล้วอ่ะครับ^^

[/quote]ไมค์ไร้สาย จริง ๆ คงไม่ค่อยมีใครติดกัน จากที่สังเกตุในรูปรถที่โพสกันนะครับ คงเพราะมันทำความเร็วสูง ๆ ไม่ได้อยู่แล้ว
แต่ในฐานะ ที่ผมติดอยู่ ผมพอแนะนำได้นิดนึง ผมติดเพราะอยากรู้ระยะทางรวมที่ปั่นไปนะครับ ก็เลยติดเล่นขำ ๆ

ถ้าอยากจะติดจริง ๆ ควรจะหาอันเล็ก ๆ มาติดนะครับ เพราะพื้นที่ ที่จะติดมันมีน้อย และ ระยะรับสัญญาณ ก็ควรจะประมาณ สัก 80cm
เห็นไมค์ไร้สายบางรุ่นระยะรับสัญญาณประมาณ 70cm ผมลองวัดดูแล้ว ระยะของ strida มันเกิน 70cm แน่ ๆ ครับ

ผมใช้รุ่นนี้ครับ (สามารถติดตั้งได้ทุกจุดโดยไม่ต้องใช้ไขควงเลย ใช้มือหมุนอย่างเดียว ชอบมาก)
ราคา 450 บาทพร้อมส่งEMS แต่ตอนนี้ เหมือนของจะหมดแล้ว

รูปภาพ

รูปภาพ

ที่ติดอยู่ใกล้ ๆ ปุ่มปลดล็อคแฮนด์ จริง ๆ มันจะหมุนขึ้นลงได้นะครับ เพื่อจะได้กดปลดล็อคแฮนด์ได้สะดวกครับ
2012-02-01 20.17.35.jpg
[/quote]
Eagle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”