STRiDA Club Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
samajin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813520486
team: Strida
Bike: Strida

Re: STRiDA Club Thailand

โพสต์ โดย samajin »

เรียน คุณ Kriteuro

ติดต่อสอบถาม เยี่ยมชม ลองปั่น ของแต่ง บริการหลังการขาย จัดทริปปั่นใกล้-ไกล ฯลฯ ได้ที่เบอร์โทรนี้เลยครับ 085-8120912 เฮียนัด .... ด้วยความรู้สึกชอบ กะราคา และสีอื่นๆ อาจมีหลากหลาย .... มั่นใจว่า อาจได้มากกว่าที่คิด และประทับกว่าที่ไหนครับ

อย่างไร ปั่นยี่ห้อไร แบบไหน ก็มาร่วมแจม ทักทาย กันได้ครับ
ไฟล์แนบ
S2.jpg (118.48 KiB) เข้าดูแล้ว 2884 ครั้ง
nongnoojoe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized Hardrock
ตำแหน่ง: ST.หลุยส์ ซอย3

โพสต์ โดย nongnoojoe »

สวัสดีครับ หากจะดูสไตรด้า ณ ปัจจุบัน มีหลายรุ่นครับ แต่รุ่นที่นิยมและมีขายทั่วไปคือรุ่น LT ครับ เป็นรุ่นไม่มีเกียร์ครับ

ถ้านิยม3เกียร์คือรุ่นEVO รุ่นนี้จะมีน้ำหนักเพิ่มจากLT

ปัจจุบันรุ่นLTปี2014 จะออกแบบมาใหม่ขึ้นมาครับ ตัวคอจะแตกต่างจากรุ่นLT ทั่วไปคือ คอจะเหมือนรุ่นEVO เสริมความแข็งแรงเพิ่มอีกชั้นหนึ่ง

ราคาก็อยู่ที่ 19000-22000 บาทแล้วแต่ร้านครับ ส่วนล้อก็เป็นล้อแมกซ์และล้อซี่ลวดราคาก็แตกต่างกันไปครับ แต่โดยมากรุ่นLTจะเป็นล้อแมกซ์มากกว่าครับ
tamtawan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: XDS500

โพสต์ โดย tamtawan »

สวัสดีครับ

อยากจะขอคำแนะนำจากทุกท่านครับ
เผอิญมีความคิดจะซื้อจักรยานพับได้ซักคันมาใช้งานปั่นไปทำงานครับเนื่องจากรถติดมากกและมีปัญหาที่จอดรถ
เลยมอง Strida เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ระยะทางจากบ้าน-ที่ทำงานก็ไม่เกิน 10กม ครับ เลยอยากขอปรึกษาตามนี้ครับ

1) เส้นทางมีสะพานข้ามคลอง (ค่อนข้างชัน) จะมีปัญหามั้ย และการใช้งานยากหรือไม่ครับ
2) หากเสาร์อาทิตย์ อยากออกทริปยาวๆด้วย (50-70km) Strida เหมาะมั้ยครับ
3) ในกลุ่มมีจัดทริปกันบ่อยรึเปล่าครับ (แอบอยากไปด้วยครับ)
4) ข้อแนะนำการซื้อรถ Strida ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
jum&jeab
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 028196681
team: แฟนปั่นนำหน้า
Bike: 2 ล้อ

โพสต์ โดย jum&jeab »

tamtawan เขียน:สวัสดีครับ

เผอิญมีความคิดจะซื้อจักรยานพับได้ซักคันมาใช้งานปั่นไปทำงานครับเนื่องจากรถติดมากกและมีปัญหาที่จอดรถ
เลยมอง Strida เป็นอีกหนึ่งตัวเลือก ระยะทางจากบ้าน-ที่ทำงานก็ไม่เกิน 10กม ครับ เลยอยากขอปรึกษาตามนี้ครับ

1) เส้นทางมีสะพานข้ามคลอง (ค่อนข้างชัน) จะมีปัญหามั้ย และการใช้งานยากหรือไม่ครับ
2) หากเสาร์อาทิตย์ อยากออกทริปยาวๆด้วย (50-70km) Strida เหมาะมั้ยครับ
3) ในกลุ่มมีจัดทริปกันบ่อยรึเปล่าครับ (แอบอยากไปด้วยครับ)
4) ข้อแนะนำการซื้อรถ Strida ครับ

1.สะพานไม่มีปัญหาครับที่ใช้กันอยู่ปั่นกันผ่านทุกสะพานสะพานภูมิพล ดอยอินทนนท์ ก็ผ่านกันมาแล้ว

2.ทริปยาว 100 โลก็มีทริปด้าปั่นกัน แต่ความเร็วไล่รถล้อไหญ่มีเหนื่อยครับ ทริปด้าปรกติก็ปั่นอยู่ในระยะ 40-60 โลครับ

3.ทริปมีจัดทุกอาทิตย์ครับ สายกินปั่นปริปกลางคืนส่วนใหญ่จะเป็นวันศุกร์ สายเที่ยวจะมีทริปวันเสาร์หรือไม่ก็วันอาทิตย์ แทบทุกอาทิตย์ เข้าไปดูใน FB strida club (thailand) ได้ครับ

4.สไตรด้า มี ล้อ 16" และ 18" มีทั้งเกียรเดียว และ 3 เกียร์กระโหลก

แนะนำติดต่อคุณนัดครับลองโทรไปคุยทดลองรถดูได้ ราคา บริการก่อน และหลังการการขาย รวมอุปกรณ์อื่นๆ เยี่ยมที่สุดเท่าที่เคยเจอมาครับ
ZchuMakeR
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ZchuMakeR »

ร้านเฮียนัดอยู่ที่ไหนคร้าบบบ? ^^
jhai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814436404
team: อิสระ
Bike: #1-BTC14" #3-BROMPTON"

โพสต์ โดย jhai »

8-) 8-) 8-)
pandao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: xxx-xxxxxx
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย pandao »

คุณนัท โทร 085-8120912
VVVA
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย VVVA »

มีใครใส่คลีทปั่น Strida มั้ยคะ :lol:
กำลังคิดอยากจะใส่ องศารอบขามันใส่ได้มั้ยไม่รู้นะ?
คือตอนนี้ปั่น evo อยู่ค่ะ แล้วพอใช้เกีย3ถ้าความเร็วยังไม่ถึงมันหนักแล้วต้องออกแรงกดมาก น่องใหญ่แว้วววว
เลยคิดว่าถ้าใส่คลีทจะได้ดึงบันไดได้อะคะ
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

jum&jeab เขียน:
tamtawan เขียน:สวัสดีครับ

1.สะพานไม่มีปัญหาครับที่ใช้กันอยู่ปั่นกันผ่านทุกสะพานสะพานภูมิพล ดอยอินทนนท์ ก็ผ่านกันมาแล้ว

2.ทริปยาว 100 โลก็มีทริปด้าปั่นกัน แต่ความเร็วไล่รถล้อไหญ่มีเหนื่อยครับ ทริปด้าปรกติก็ปั่นอยู่ในระยะ 40-60 โลครับ

3.ทริปมีจัดทุกอาทิตย์ครับ สายกินปั่นปริปกลางคืนส่วนใหญ่จะเป็นวันศุกร์ สายเที่ยวจะมีทริปวันเสาร์หรือไม่ก็วันอาทิตย์ แทบทุกอาทิตย์ เข้าไปดูใน FB strida club (thailand) ได้ครับ

4.สไตรด้า มี ล้อ 16" และ 18" มีทั้งเกียรเดียว และ 3 เกียร์กระโหลก

แนะนำติดต่อคุณนัดครับลองโทรไปคุยทดลองรถดูได้ ราคา บริการก่อน และหลังการการขาย รวมอุปกรณ์อื่นๆ เยี่ยมที่สุดเท่าที่เคยเจอมาครับ
เสริมข้อ 1 ครับ รุ่นเกียร์เดียว ผมก็เอาขึ้นไปถึงดอยสุเทพมาแล้วครับ :lol:

https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... 1667063708

รูปภาพ
server
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย server »

VVVA เขียน:มีใครใส่คลีทปั่น Strida มั้ยคะ :lol:
กำลังคิดอยากจะใส่ องศารอบขามันใส่ได้มั้ยไม่รู้นะ?
คือตอนนี้ปั่น evo อยู่ค่ะ แล้วพอใช้เกีย3ถ้าความเร็วยังไม่ถึงมันหนักแล้วต้องออกแรงกดมาก น่องใหญ่แว้วววว
เลยคิดว่าถ้าใส่คลีทจะได้ดึงบันไดได้อะคะ
ความเห็นผมคิดว่า Strida ไม่เหมาะกับการจะใส่คลีทหรือตะกร้อครับเพราะ หน้ารถค่อนข้างไว ในทางที่แคบหรือการจราจรหนาแน่น รถติด รถขวาวิ่งเร็ว, ทางไม่ดี ฯลฯ ไหนจะพะวงกับการสลัดคลีทใส่คลีทแต่ที่ต้องระวังกว่าการบังคับแฮนด์ที่ไวกว่ารถทั่วไปและระวังร่องหรือท่อระบายน้ำเพราะล้อ Evo หน้าแคบ แต่ถ้ามีความชำนาญและอยากลองดูก็เป็นความสามารถส่วนบุคคลคับ :)

ตัวผมเองอาศัยเทคนิคที่เขาแนะนำกันคือหลักการควงขาที่ 12 กับ 6นาฬิกาในการผลักและลากบันไดโดยอาศัยความฝืดของรองเท้ากับบันไดปั่นทำให้ไม่เหนื่อยและปั่นได้ดี
ก็เพียงพอแล้วครับสำหรับรถเล็กๆและความเร็วที่รถเล็กๆจะทำได้ หารองเท้าพื้นสัมผัสดีๆ และปรับเบาะอานดีๆ ฝึก

ลองฝึกไล่รอบขาดูตามเกียร์ต่างๆครับ ให้ชิน พอได้รอบและรู้ใจรอบเกียร์ของมันก็จะไม่เหนื่อยจนน่องโตและรถจะปรื๊ดทำความเร็วได้จนเด็กต้องงงคับ อิอิ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

server เขียน:
VVVA เขียน:มีใครใส่คลีทปั่น Strida มั้ยคะ :lol:
ความเห็นผมคิดว่า Strida ไม่เหมาะกับการจะใส่คลีทหรือตะกร้อครับเพราะ หน้ารถค่อนข้างไว ในทางที่แคบหรือการจราจรหนาแน่น รถติด รถขวาวิ่งเร็ว, ทางไม่ดี ฯลฯ ไหนจะพะวงกับการสลัดคลีทใส่คลีทแต่ที่ต้องระวังกว่าการบังคับแฮนด์ที่ไวกว่ารถทั่วไปและระวังร่องหรือท่อระบายน้ำเพราะล้อ Evo หน้าแคบ แต่ถ้ามีความชำนาญและอยากลองดูก็เป็นความสามารถส่วนบุคคลคับ :)

ตัวผมเองอาศัยเทคนิคที่เขาแนะนำกันคือหลักการควงขาที่ 12 กับ 6นาฬิกาในการผลักและลากบันไดโดยอาศัยความฝืดของรองเท้ากับบันไดปั่นทำให้ไม่เหนื่อยและปั่นได้ดี
ก็เพียงพอแล้วครับสำหรับรถเล็กๆและความเร็วที่รถเล็กๆจะทำได้ หารองเท้าพื้นสัมผัสดีๆ และปรับเบาะอานดีๆ ฝึก

ลองฝึกไล่รอบขาดูตามเกียร์ต่างๆครับ ให้ชิน พอได้รอบและรู้ใจรอบเกียร์ของมันก็จะไม่เหนื่อยจนน่องโตและรถจะปรื๊ดทำความเร็วได้จนเด็กต้องงงคับ อิอิ
ผมว่า ด้วยรูปทรงของ Strida หากเด็กเห็น ไม่ต้องปั่นให้เร็ว เด็กก็งงแล้วครับ ขนาดผู้ใหญ่ยังงงเลยครับ โดยเฉพาะตอนพับแล้วเข็น งงจนต้องเดินเข้ามาดูใกล้ๆเลยครับ
:D :D :D
subzero
สมาชิก
สมาชิก
team: ทีมงานป๋าโหนก
Bike: Mini Java, Mini STRiDA

โพสต์ โดย subzero »

Car Free Day 2014 เปิดเมืองปั่น
กำหนดการ วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน

6:00 – 6:30 ผู้ที่ลงทะเบียนจุดที่ 23 สวนรถไฟ ผ่านหน้าเว็บ แสดงหลักฐาน (บัตรประชาชนหรือบัตรที่ทางราชการออกให้) เพื่อรับเสื้อ
6:30 – 6:45 แจกเสื้อให้ผู้ที่ไม่ได้ลงทะเบียนแต่ต้องการรับเสื้อ (Walk-in) จำนวนจำกัดสุดๆ
7:00 ออกเดินทางจากสวนรถไฟมุ่งหน้าท้องสนามหลวง
8:00 ถึงสนามหลวง เตรียมตัวเคารพธงชาติ และร่วมขบวนมุ่งสู่ลานเซ็นทรัลเวิลด์

เส้นทาง สวนรถไฟ-ตลาด อตก.-เลียบคลองประปา-รพ.รามา-สวนจิตรลดา-สวนสัตว์ดุสิต-ลานพระรูปฯ-ราชดำเนินนอก-อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย-สนามหลวง

พิเศษสำหรับ 200 ท่านแรกได้รับเข็มกลัดที่ระลึกงาน Car Free Day 2014 (สีขียวใช้ขึ้นรถฟรีไม่ได้)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
The_Ttent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818673181
team: Whaleshark Cyclist
Bike: Orange 5
ติดต่อ:

Re: Car Free Day 2014 เปิดเมืองปั่น วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน 57 จุดที่ 23 สวนรถไฟ (STRiDA Club Thailand)

โพสต์ โดย The_Ttent »

มีข้อสงสัยครับ ผมเคยได้ยินว่า strida มีทั้งของแท้ ของก๊อป มันต่างกันยังไงครับ แล้วดูยังไงว่าคันไหนจริง ไหนก๊อปครับ

พอดีผมได้จากเพื่อนมาคันนึง เพื่อนก็ซื้อต่อมา ไม่รู้ว่าจริงหรือก๊อป เพราะเห็นว่าของก๊อปมันมีจุดอ่อนตรงจุดหมุนด้านบนมันจะหักได้ง่ายอะครับ

รูปภาพ

เอามาแล้วก็โมกันนิดหน่อยตามประสาอยู่ไม่สุข

ขอบคุณครับ
https://www.facebook.com/Steaks-The-Ttent-170291643002133/?fref=nf

No ride would be complete without delicious food, good view and a chat with friends
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: Car Free Day 2014 เปิดเมืองปั่น วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน 57 จุดที่ 23 สวนรถไฟ (STRiDA Club Thailand)

โพสต์ โดย toop »

The_Ttent เขียน:มีข้อสงสัยครับ ผมเคยได้ยินว่า strida มีทั้งของแท้ ของก๊อป มันต่างกันยังไงครับ แล้วดูยังไงว่าคันไหนจริง ไหนก๊อปครับ

พอดีผมได้จากเพื่อนมาคันนึง เพื่อนก็ซื้อต่อมา ไม่รู้ว่าจริงหรือก๊อป เพราะเห็นว่าของก๊อปมันมีจุดอ่อนตรงจุดหมุนด้านบนมันจะหักได้ง่ายอะครับ

รูปภาพ

เอามาแล้วก็โมกันนิดหน่อยตามประสาอยู่ไม่สุข

ขอบคุณครับ
เท่าที่ทราบ ของแท้จะมีตัวเลขอยู่ที่ตะเกียบหลังตัวล่างครับ ต้องหงายรถดูถึงจะเห็นครับ

The_Ttent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818673181
team: Whaleshark Cyclist
Bike: Orange 5
ติดต่อ:

โพสต์ โดย The_Ttent »

toop เขียน:
The_Ttent เขียน:มีข้อสงสัยครับ ผมเคยได้ยินว่า strida มีทั้งของแท้ ของก๊อป มันต่างกันยังไงครับ แล้วดูยังไงว่าคันไหนจริง ไหนก๊อปครับ

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
เท่าที่ทราบ ของแท้จะมีตัวเลขอยู่ที่ตะเกียบหลังตัวล่างครับ ต้องหงายรถดูถึงจะเห็นครับ

รูปภาพ

เท่าที่เอามือลูบๆดู ไม่เจอครับ แหะๆๆ ฮ่าๆๆๆ
https://www.facebook.com/Steaks-The-Ttent-170291643002133/?fref=nf

No ride would be complete without delicious food, good view and a chat with friends
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”