จักรยานพับได้ หมุนคอแล้วมีเสียงดัง เป็นเฉพาะตอนลงไปนั่งครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Inka Porsinwongsatorn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

จักรยานพับได้ หมุนคอแล้วมีเสียงดัง เป็นเฉพาะตอนลงไปนั่งครับ

โพสต์ โดย Inka Porsinwongsatorn »

จักรยานพับหมุนคอแล้วมีเสียงดัง ก็อกแก๊ก เป็นเฉพาะตอนลงไปนั่งครับ
ดังบริเวรถ้วยคอ กับจุดพับที่คอ บริเวรนั้นแหละครับไม่รู้ว่ามาจากตรงไหนแน่
บริเวรดังกล่าวไม่มีโยกหรือคลอนนะครับ จุดพับก็แน่นหนาดี
แต่เสียงจะดังเฉพาะตอนที่ ทิ้งน้ำหนักตัวลงไป แล้วหมุนคอไปซ้ายขวา
แต่ถ้าไม่ได้นั่งบนรถ มันก็ไม่ดังครับ อยากทราบสาเหตุครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: จักรยานพับได้ หมุนคอแล้วมีเสียงดัง เป็นเฉพาะตอนลงไปนั่งครับ

โพสต์ โดย toop »

เฟรมเป็นเหล็ก หรืออลูมิเนียมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”