อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตี๋ ศรีสะเกษ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สายหื่น
Bike: ปั่นเล่น

อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ตี๋ ศรีสะเกษ »

อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยนะครับ แบบไหนดี รุ่นไหนดี ขอบคุณครับ
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

Re: อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย kotzen »

รายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ
งบ? เป้าหมาย? ทัวริ่งแบบไหน Full load มั้ย? จะได้แนะนำถูกครับ
แต่ถ้าให้แนะนำจริงๆ เชียร์เป็น เฟรมโครโมลี่ครับ
ลองดู KHS F20 มีหลายรุ่น หลายราคา ลองดูตามนี้ครับ
https://www.google.co.th/search?rlz=1C1 ... xXw9xl0g1g
ไฟล์แนบ
khsmy.jpg (88.91 KiB) เข้าดูแล้ว 3704 ครั้ง
ku chelsea
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-942-5858, 081-734-7306
team: เสือดอนใหญ่
Bike: Panasonics Order, BMC SLR01, Pina Gan GRS, Surly LHT, Fuji Comet R, Voodoo Bizango, Brompton
ตำแหน่ง: ลำลูกกา ปทุมธานี

Re: อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ku chelsea »

Bike Friday NWT นุ่ม หนึบ หนักแน่น ปั่นไหลๆ ไม่รู้สึกเลยว่าเป็นรถมินิ หรือรถพับ
กบ72
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone, Maruishi Emperor
ตำแหน่ง: บางกรวย-ไทรน้อย บางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย กบ72 »

ลองดู Moulton TSR หรือ SST ดูครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

งบประมาณครับ ถ้าทราบจะพอบอกได้

ถ้างบจำกัด panasonic springbok ก็ดีมากครับแต่พับไม่เนียนและไม่มีจุดยึดแร็คที่ตะเกียบหน้าแบบทัวริ่งดังๆ แต่เราหาตะแกรงอื่นใส่ตะเกียบหน้าได้ ถ้าไม่เน้นพับบ่อยตัวนี้โอเคเลยครับ

ถ้างบไม่จำกัดแล้วอยากได้แบบฟูลโหลดจุดยึดตะแกรงหน้าหลังครบ ศูนย์ถ่วงดี ก็ต้อง bike friday new world tourist นั่นแหละครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ขาประจำ
ขาประจำ

งบประมาณสองหมื่นกว่าครับ ระยะปั่นไม่ไกลมาก บรรทุกออกทริปสัก3-4วันครับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

สองหมื่นกว่าเฉพาะเฟรมหรือคอมพลีทครับ
ถ้าคอมพลีทสองกว่าก็ดู KHS ตามคุณ kotzen ว่าเลยครับ รถดีมากๆ
ลองหาข้อมูลกระทู้ข้างล่างดูครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”