ขอคำแนะนำ อยากเปลี่ยน Shifter ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

ขอคำแนะนำ อยากเปลี่ยน Shifter ครับ

โพสต์ โดย NO.7 »

รบกวนหน่อยครับ พอดีได้รถพับญี่ปุ่นมือสองมา ไม่ทราบรุ่นและยี่ห้อ มี 6 สปีด Shifter Shimano แบบบิด แบบในรูปครับ
IMG_4226.JPG (58.99 KiB) เข้าดูแล้ว 2101 ครั้ง
IMG_4224.JPG (61.01 KiB) เข้าดูแล้ว 2101 ครั้ง
ถ้าต้องการเปลี่ยน Shifter ใหม่ เป็นแบบที่ใช้นิ้วกด สามารถใช้รุ่นไหนได้บ้างครับ
รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Borderline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Cyclotherapy
team: พอช
Bike: voodoo

Re: ขอคำแนะนำ อยากเปลี่ยน Shifter ครับ

โพสต์ โดย Borderline »

6 สปีดแบบกด ของใหม่หายากหน่อย
7 ,8 สปีดของใหม่ มี sunrace , microshift
ถ้าใช้เฟืองหลังเดิม จะใช้ได้ 6 เกียร์เหมือนเดิม
ถ้าเปลี่ยนเฟืองหลังเป็น 7 หรือ 8 ตามชิพเตอร์ ก็จะใช้เกียร์ได้เพิ่มตามจำนวนเฟือง
Cyclotherapy
รูปประจำตัวสมาชิก
NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

Re: ขอคำแนะนำ อยากเปลี่ยน Shifter ครับ

โพสต์ โดย NO.7 »

Borderline เขียน:6 สปีดแบบกด ของใหม่หายากหน่อย
7 ,8 สปีดของใหม่ มี sunrace , microshift
ถ้าใช้เฟืองหลังเดิม จะใช้ได้ 6 เกียร์เหมือนเดิม
ถ้าเปลี่ยนเฟืองหลังเป็น 7 หรือ 8 ตามชิพเตอร์ ก็จะใช้เกียร์ได้เพิ่มตามจำนวนเฟือง
ขอบคุณมากครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”