เปลี่ยนยางเล็กสุดได้แค่ไหนครับ อยากซิ่ง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
redwing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982586805
team: Alone team
Bike: Bianchi Vertigo Cabon

เปลี่ยนยางเล็กสุดได้แค่ไหนครับ อยากซิ่ง

โพสต์ โดย redwing »

ใช้รถเล็ก LOUIS GARNEAU MV2 Pro ตอนนี้ใช้ยางนอก 20X1.35 อยากเปลี่ยนใส่ยางหน้าเล็กกว่านี้
ไม่ทราบว่าใส่ได้เล็กสุดแค่ไหน (อยากซิ่ง)...หรือว่าลดไม่ได้ครับ
รบกวนผู้รู้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: เปลี่ยนยางเล็กสุดได้แค่ไหนครับ อยากซิ่ง

โพสต์ โดย shpiak »

ดูขอบล้อหน้ากว้างเท่าไหร่ เอาไปให้ร้านดูก็ได้ครับ
ที่มีเล็กสุดหาง่ายๆก็ Schwalbe One 20x0.9 ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Agentum
สมาชิก
สมาชิก
team: free
Bike: JAVA mini Cl-16s
ติดต่อ:

Re: เปลี่ยนยางเล็กสุดได้แค่ไหนครับ อยากซิ่ง

โพสต์ โดย Agentum »

ถ้า เล็กสุดอัดลมได้แข็งสุด น่าจะเป็น Pana ไม่แน่ใจว่ารุ่นมัน mint หรือ minit หน้ามัน 7/8 ราคาเส้นเป็นพันเลยมั้ง มีแต่ขอบพับ ถ้าเป็นตัวที่เล็กราคาพอไหว สบายเป๋า คงเป็น kenda ไม่แน่ใจรุ่น ว่า kadence หรือ kriterium ยางหน้า 1 นิ้วขอบลวด ราคาขายกันราว 500+ นิดหน่อย
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

ใช้มา สามรุ่น Kojak 1.35/ Minits Lite 1.25/ Durano 1.1 ผมกลับชอบ Kojak ที่สุด เพราะมันทำให้วงรอบล้อใหญ่พอ

ไม่เล็กเกินไป ตอนใส่ Durano ผมแทบไม่ขี่เพราะขี่ในเมืองลำบากมาก (ยางหน้ากว้าง 28 เอง) เอาไปซิ่งเจอร่องยางมะตอยตามแนวยาว จะล้มหลายรอบแล้ว เจอหลุมก็กระเทือนเกินไป
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
kun87
สมาชิก
สมาชิก
Bike: folding bike

โพสต์ โดย kun87 »

ขอชมหน่อยครับ LOUIS GARNEAU MV2 Pro อยากเห็น
Moonphase
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Road bike & Folding bike

โพสต์ โดย Moonphase »

ใส่เล็กสุดได้เท่าไร ต้องดูที่ความกว้างของขอบล้อครับ
ไม่แน่ใจว่า 20×1.35 ที่ใช้อยู่เป็นตัวไหน ถ้ายังไม่เคยใช้ Kojak ก็น่าสนใจนะครับ ใช้อยู่คันนึงลื่นดีเหมือนกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”