...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

รูปประจำตัวสมาชิก
Lehrer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Cracy Club
Bike: Klien Attitude XX 06,Jamis Dakar XC pro 05,Oebea Alma carbon 2009, Orbea Alma DCR Carbon 2011
ตำแหน่ง: กทม,ระยอง(สามย่าน)

Re: ...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

โพสต์ โดย Lehrer »

กำลังเหนื่อยมั้งครับ
อารมย์ไม่ดี เมียบ่น
ทำข้อสอบไม่ได้
ถูกทวงหนี้
ธุรกิจไม่ดี
สารพัดจะไม่มีอารมย์ทักชาวบ้าน
เราอาจจะเจอจังหวะนั้นพอดี
ปั่นเพื่อสุขภาพกายและใจ รักพ่อ-แม่และพี่สาวที่สุดครับ
ทำดีกับพ่อแม่พี่น้องซะก่อนที่จะมานั่งเสียใจภายหลัง
สาลี่คลับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: -

Re: ...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

โพสต์ โดย สาลี่คลับ »

ผมก็เจอครับ ในรูปแบบร้านจักรยาน ยืมแม่บ้านของเมียปั่นไปหาดูของ จะหามาอัพรถซักหน่อย พอจอดรถปั๊บ เจ้าของร้าน หางตายังไม่มอง ไม่ถามว่ามาทำไม เดินรอบร้านสามรอบแล้วก็กลับ วันหลังปั่น(คันล่ะแสนห้า :lol: ล้อเล่นครับ) :lol: ไปใหม่ที่ร้านเดิม พอจอดรถหน้าร้าน เจ้าของแทบจะเอาพรมแดงมาปูให้เดินเข้าร้านเลยครับ :lol: แนะนำ นั้นนี้โน่น ยังงั้น ยังงี้ สรุปผม ไม่ซื้ออะไรซักอย่าง(ไม่มีตังค์) :lol: แบบนี้ก็มีด้วย :lol: :lol:
Puttiphong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida matt5v

โพสต์ โดย Puttiphong »

เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยทักใครเหมือนก่อน จดจ่อกับการระมัดระวังรถบนถนนและระวังพื้นผิวถนนมากกว่า แต่ถ้าจอดติดไฟแดงคู่กันก็ทักครับ :D :D :D
SAFE & SAVE
pralongyut_lee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0855030002
team: ไม่ต้องการ
Bike: พันธ์ทาง

โพสต์ โดย pralongyut_lee »

krubannok เขียน:ตจว. ก็เจอนะครับ ผมปั่นที่สิงห์บุรี เสาร์อาทิตย์ ผมเจอเกือบทุกครั้งแหละ ทักไปแล้ว โบกมือ สั่นกระดิ่ง หนักสุดคือกล่าวคำสวัสดี "สวัสดีคร๊าบบบ"

หมอบล้อขอบสูงไม่สวมหมวกกันน๊อคคันนั้น ก็ยังมองเห็นผมเหมือนอากาศ ผมเจอมาห้าหกครั้งแล้วแบบนี้

ตั้งแต่นั้น ผมเลิกทักหมอบคันนั้นอีกต่อไป ผมเองปั่นหมอบถูก ๆ บางครั้งก็ไฮบริดจีน บางครั้งก็เสือภูเขาถูก ๆ

แต่ก็แค่คันนั้นนะ คันอื่นเขาก็ยังทักทายยิ้มแย้มกับผมปกติ
สายที่ท่านอ้างนะตัวดีเลยพวกมันไม่เคยทักใครยกเว้นพวกเดียวกันเอง(น่าจะนะ)
ผมเคยที่สนามหลวงพวกแม่งอยู่เป็นสิบผมผ่านทักรวมๆไม่มีหมาตัวไหนทักกลับ
ตั้งแต่นั้นมาพวกสายนั้นไม่เคยมองแม่งเลย ของเริ่มขึ้น ไปปั่นหาสายนั้นชนแม่งดีก่า
LPN PARK 0855030002

สหายคำหล้า
KornStyleCluB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0845263332
team: ไปถีบจักรยานกันป่ะ??
Bike: เดลง่อยๆคันนึง
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย KornStyleCluB »

ผมยิ้ม ทักทายตามโอกาสจะเอื้ออำนวย
ถ้าทักทายกลับ มันก้อจะทำให้เกิดความสุขเล็กๆของคนปั่นจักรยาน
แต่ถ้าไม่ทักกลับหรือมองเราเป็นอากาศธาตุ ก้อขอให้เราคิดว่า ชั่งหัวแมร่งมัน อย่าไปคิดให้ขุ่นเคืองใจ^^

คนเหมือนคน
แต่คนไม่เหมือนกัน
ป่ะ!! ไปปั่นจักรยานกัน . . .
sunny2504
สมาชิก
สมาชิก
team: Let's Tour รั่ว ยก แก๊งค์
Bike: Bianchi Pista Sei Giorni (Fixed)

โพสต์ โดย sunny2504 »

ผมคยเจออยู่รอบหนึ่ง555+ พอดีตอนนั้นเราอยู่กลางถนน เพื่อจะเข้าซอยฝั่งตรงข้าม แต่ยังไม่ถึงซอยก็มีรถตามหลังมา ทำไงได้หละก็ต้องข้ามตั้งแต่ตอนนั้น ข้ามไปก็ต้องไปขี่ย้อนศร
พอดีเลย มีรถจักรยานปั่นมา ผมก็ทัก....เงียบ....เงียบ..เลยคิดว่าคงเป็นเพราะเราไปย้อนศร แต่ทำไงได้ละพี่ ถ้าผมไม่ข้ามผมก็โดนรถคาบไปซิครับ
ทุกๆครั้ง ก็จะทักตลอดครับ แม้กระทั่ง ลุงปั่นจักรยานในเส้นทางที่ผมปั่นประจำ ผมก็ทัก ตอนแรกลุงไม่ทักตอบ คงเป็นเพระแปลกใจละมั้ง555
ยิ้มให้ก็ยังดี ยิ้มฟรีๆครับ 555
ปั่นด้วยใจแล้วไปให้ถึง\
Orange Juice
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi cielo , เสือภูเขาเก่า ๆ อีกหนึ่งคันค่ะ
ตำแหน่ง: เทิดราชัน ดอนเมือง กทม.

โพสต์ โดย Orange Juice »

เป็นที่นิสัยส่วนตัวล้วน ๆ มากกว่าค่ะ ของพี่ปั่นมาเดือนกว่า ชุุดจักรยานยังไม่มีสักตัว ก็เป็นแบบบ้าน ๆ เลยล่ะ
ระหว่างปั่นก็มักจะมีนักปั่น ฝั่งตรงข้าง หันมายิ้มให้เราที่หน้าเหี่ยว ๆ เป็นประจำ
บางคนจะแซง ก็ทักทาย สวัสดี ก็รูู้สึกดีค่ะ ส่วนพวกขาแรง เค้าก็ไม่มองหรอก อันนี้ก็เข้าใจ เพราะยังห่างชั้น
ตอนนี้ปั่นเพื่อออกกำลังกาย ได้คนทักทายระหว่างทางบ้างก็พอใจแล้วค่ะ
pun7711
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หนองโพ
Bike: หมอบ&ภูเขา
ตำแหน่ง: หนองโพ โพธาราม ราชบุรี

โพสต์ โดย pun7711 »

Lehrer เขียน:กำลังเหนื่อยมั้งครับ
อารมย์ไม่ดี เมียบ่น
ทำข้อสอบไม่ได้
ถูกทวงหนี้
ธุรกิจไม่ดี
สารพัดจะไม่มีอารมย์ทักชาวบ้าน
เราอาจจะเจอจังหวะนั้นพอดี
บางทีมันเป็นจังหวะที่ไม่ทันได้คิดอะไร หรือต้องรีบไป หรือหน้ายิ้มก็เหมือนไม่ยิ้ม ฯลฯ
ผมเคยคุยกับคนที่รู้จัก แกคุยอยู่กับผมแต่ตาแกไปมองทางอื่น โมโหโคตร คราวหลังที่เจอกันก็ต้องทำใจ พี่แกตาแหล่(แหล่มากๆ)
กีฬาเป็นยาวิเศษ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”