...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

รูปประจำตัวสมาชิก
nSlugger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: R-1-1 คร๊าบ..
Bike: Giant TCR , Novara Safari
ตำแหน่ง: ดอนเมือง , ลาดปลาเค้า

Re: ...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

โพสต์ โดย nSlugger »

ทรงวุฒิ เขียน:ทักเขาไปเรื่อยอ่ะผม ปั่นก้มหน้าอยู่เงยหน้ามาเห็นคนขายล๊อตเตอรี่ยังเกือบทักเลย ด้วยความเคยชิน 2 ล้อเหมือนกัน ส่วนที่ทักไปแล้วไม่ทักกลับมา ก็ปล่อยเขาไปครับ อย่าได้เก็บเป็นอารมณ์
:lol: :lol: :lol: พูดเป็นเล่นไป ...

คนขายล๊อตเตอรี่ แม่ค้า แขกขายถั่ว สาวโรงงาน... ปั่นเจอกันผมทักบ่อยๆ (ตามวาระที่เอื้อ)...
เช้านี้ปั่นมาทำงาน ทักรถแม่บ้าน ก็ ๓ คน รถภูเขา ๑ หมอบ ๑ ...
ผมถือว่า เป็นพวกปั่นจักรยานด้วยกัน และจริงๆ ผมว่าจำนวนคนกลุ่มแม่บ้านปั่นกันเยอะกว่าเราอีกนะ .. :D

ส่วนทักแล้วไม่ทักกลับ ... อันนี้ ก็เจอนะ ... ถือว่า ไม่เป็นไร เราทำส่วนของเราแล้ว คือ ทักทายกัน ...
เขาอาจจะไม่คุ้นหรือ มือใหม่ก็ได้ ... เพราะตอนหัดปั่นใหม่ ๆ ผมก็ งง ๆ กับวัฒนธรรม ไม่รู้จักแต่ทักทายกัน :D
"มิตรสหายก็มีความรักอยู่ ทุกเวลา และพี่น้องก็เกิดมาเพื่อช่วยกันยามทุกข์ยาก" (สุภาษิต ๑๗:๑๗)
ร่วมรณรงค์ เสือไทยไม่ฝ่าไฟแดง ... http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&start=45
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

Re: ...... ชอบเหมือนกัน แต่ วรรณะต่างกัน ก็รังเกียจเรา ( บ่นเฉย ๆ ) .....

โพสต์ โดย artistall »

:D อยู่เย็น เป็นสุข นะครับผม
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
tonganakarb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, VOODOO, CERVELO, S-work

โพสต์ โดย tonganakarb »

ผม ก็ทัก ไปเรื่อยเหมือน กันครับ มีครั้ง นึ่งพาแฟนไปปั่นจักรยาน เล่นในพุทธมณทลครั้งแรก ผมก้อ ทักทายคนปั่นผ่านปรกติ
หวัดดดดีคร้าบ ...ไปเรื่อย

จนแฟน แซว ... พี่รู้จักเค้า ทั้งพุทธมณทลเลยหรอ :lol:
เล่นเอาผมเขิลไป เลย :D

ผมเลยบอกก้อ ไม่รู้อะ เมื่อ 4-5 ปีแต่ก่อน ตอนปั่นใหม่ๆ เจอใครปั่นผ่านเค้าก็ ทักทาย เลยทักกลับจนชินครับผม

ทัก ไปเถอะครับ ถึงทุกวันนี้ สังคมจักรยานมันจะกว้างขึ้นมาก
แต่ผมก้ออยากให้ ความ อบอุ่นเป็นกันเอง ของ สังคม นี้ นั้นเหมือนเดิม เนอะ
;)
RICH_MAN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 191
team: hahaha
Bike: MTB
ตำแหน่ง: ประเทศไทย

โพสต์ โดย RICH_MAN »

ทักไปเถอะครับ ทักไปเรื่อยๆจะไปสนใจทำไมแค่เขาไม่ทักตอบ เขาอาจจะกำลังเหนื่่อยอยู่ หรือกำลังปวดฟัน หรือเพิ่งทะเลาะกับเมียมาก็ได้
คนนี้ไม่สนใจที่เราทัก ไม่ได้หมายความว่าคนต่อไปที่เราทักเขาจะไม่สนใจเราเหมือนคนก่อน ยิงไปเรื่อยๆ มันต้องโดนสักวัน สักคน :lol:
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

เจอใคร ผมทักไปทั่ว ยิ่งช่วงดันเนิน เพราะรถมันจะช้า... บางคนก็ ยิ้ม บางคนก็หน้าบูด
คนที่หน้าบูดคงไม่ใช่หยิ่งหรอก แกคงเหนื่อยมากกว่า 555+
:lol: :lol: :lol:
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
Tong_tg
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Tong_tg »

ความประทับใจแรกที่ทำให้ผมหันมาขี่จักรยานก็เพราะ สังคมที่น่ารักของการทักทายกันนี่แหละคับ
แต่บางทีผมทักไปกะไม่ทักกลับเหมือนกัน ...แต่ยังไงผมกะจะทักในโอกาสที่สามารถทักทายกันได้
จะได้เกิดสังคมจักรยานที่เจอกันกะยิ้มให้กัน
ป.ลิง : คนรู้จักกันขี่จักรยานเก่าๆๆๆๆ ราคาไม่แพง พอทักพวกจักรยานราคาแพงกะไม่สน
แต่รู้มั้ยว่าแกมีเงินเกือบ 9 หลัก อย่ามองคนแค่สิ่งที่เห็นไม่งั้นคุณจะไม่พบกับมิตรแท้
obby
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891605360
Bike: Mbk,Miyata,Panasonic

โพสต์ โดย obby »

เจอบ่อยๆ ปั่นผ่านไม่มองหน้า มองจักรยาน
ทักแล้ว ทักตอบแบบไม่เต็มใจ โถ่ ตังอะมีเหมือนกัน
เมียให้วันละ 200 เม้มมาซื้อจักรยานได้ก็เก่งแล้ว ถลุย
:mrgreen:
จักรยานก็คือจักรยาน...............................
หมูหวาน2523
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานถูกๆ Nirone7....

โพสต์ โดย หมูหวาน2523 »

จักรยาน จะถูกจะแพงไม่สำคัญ ขึ้นไปปั่นแล้วสนุกก็พอ ก็เจอมาบ่อยครับ เรามันก็ไม่มีตังค์จักกรยาน 11,000 ยังต้องผ่อน 12 เดือน ชุดก็ธรรมดา หมวกเก่าๆพี่เค้าให้มา ตัวดำๆ หน้าไม่หล่อ แต่ชอบแซงจักรยานราคาแพงๆ มันมีความสุข เจอทักแทบทุกคัน มันเป็นนิสัยของคนปั่นจักรยานส่วนใหญ่ (ที่เจอ) ไม่รู้จักกันเข็นจักรยานร่วมงาน คุยกันยังกะเพื่อนไม่ได้เจอกัน 10 ปี ...
ถ้าเจอเหมือน จขกท.ก็ช่างเขาเหอะครับ ปั่นของเราไปเรื่อยๆ
จักรยาน แต่ละคันไม่มีมูลค่าตายตัวหรอกครับ .....คันเป็นแสนห้อยข้างฝา กับซากๆปั่นขายล็อตลี่ คันไหนมันมีค่ากว่ากัน.....
....
[b]นอกบ้านเป็นนาย...
ในบ้านเป็นบ่าว...[/b]
tanakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897784555
team: ู^___^
Bike: jamis x3 2010

โพสต์ โดย tanakorn »

ชอบกระทู้นี้จัง :mrgreen:
ทำงานสนุก ลุกนั่งสบาย ไปมาสะดวก
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

ทักไป เรามีใจให้
เขาไม่มี ก็เรื่องของเขา :)
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

สังคมมีความต่างครับ แต่ละวัย อาชีพ สาขาฐานะ ก็มีภาวะทางอารมณ์และปรัชญาชีวิตต่างกันไป
ใช้ตัวเองเป็นมาตราฐานอยากให้คนอื่นทำตาม มีแต่จะเครียดครับ
เขาเองก็มีสิทธิ์ที่จะทักหรือไม่ทักใครก็ได้เหมือนกัน การเอาวัฒนธรรมของเราไปบังคับเขา เขาก็จะรุ้สึกไม่ดีกับเราเหมือนที่เรารุ้สึกกับเขาครับ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
ธงรบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ธงรบ »

พูดไม่ออกเลย.....โดนใจ
how4159
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ----
Bike: T-Mobile

โพสต์ โดย how4159 »

มีเยอะครับ รวมทั้งตัวผมเอง บางครั้งผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน ไม่ไช่ไม่อยากทักตอบ แต่กำลังทำเวลาอยู่ครับ มีบ้างที่ขี่ไปด้วยกันแล้วผมไม่อยากทัก ก็พวกที่เคยทักกันแล้ว คุยกันแล้ว พูดแต่ ล้อผมราคา 60000 เฟรมผมราคา 70000 อาทิตย์ที่แล้วผมไปไหลลงอินทนนมา 70+ ไปปั่นทางราบที่โน่น ที่นี่มา เร็ว 45+ (ฟังแล้วรู้สึกจิตตก แต่ก็ฟังๆไป มันเป็นความสุขของเขา) แต่ออกกลุ่มแล้ว ตามดูดตลอด หรือไม่ก็ รั้งท้ายเป็นพวกระวังหลังตลอด
เฮ้อ.... เราก็พวกเก็บกดเหมือนกันหรือนี่... แต่ไม่ว่าอย่างไร ถ้ามีจักยานจอดเสียข้างทาง ผมจอดทักทุกครั้งนะครับ เผื่อช่วยอะไรได้บ้างครับ
เสือ..ห้าว...
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ผมก็เจอบ่อยนะ เห็นหน้ากันประจำในทริป เดี๋ยวนี้เลยเฉยๆ ไม่ค่อยอยากคุยกับใคร

Sent from my ST27i using Tapatalk
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”