ขอคำแนะนำจักรยาน ไฮบริด ของ Coyote สักหน่อยครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mixadobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

ขอคำแนะนำจักรยาน ไฮบริด ของ Coyote สักหน่อยครับ

โพสต์ โดย mixadobe »

ผมหาข้อมูลได้ว่าราคาไม่แพงและอุปกรณ์ที่ได้ก็คุ้มค่าอยู่ [งบ 7,000 บาท (+- 500)]

กะใช้ปั่นไปทำงานน่าจะดี :mrgreen: :mrgreen: ประมาณ 30 กม.

เท่าที่หาข้อมูลมีตัว Coyote Hybrid กับ Coyote Juillet (ไม่รู้ต่างกันยังไง ราคาพอๆ กันเลย)

อยากขอคำแนะนำว่าตัวไหนดีครับ ข้อดีข้อเสีย

และยี่ห้อนี้ ซื้อที่ไหนได้บ้าง service ดีๆ ครับ

ขอบคุณครับ

ภาพประกอบครับ -:
เครดิตข้อมูลจาก hd-bike บางแค http://www.hd-bike.plazathai.com/

Coyote Juillet
Hybrid Coyote Juillet
เฟรมอลูมิเนียมอัลลอย size 20"
เกียร์ shimano 24 speed
เบรคอัลลอย
วงล้ออัลลอยขนาด 700c x 35c
แกนดุมแบบปลดเร็วหน้า หลัง
รูปภาพ

Coyote Hybrid
เฟรมอลูมิเนียมน้ำหนักเบา ไม่เป็นสนิม size 20''
เกียร์ shimano 21 speed หน้า3 หลัง 7
วงล้ออัลลอยขอบสูง 40 mm.
ยางสี 700c x 35c
หลักอาน+แฮนด์อัลลอย
ชุดเบรคหน้า-หลังอัลลอย
แกนดุมแบบปลดเร็ว
บันไดอัลลอย
รูปภาพ
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: ขอคำแนะนำจักรยาน ไฮบริด ของ Coyote สักหน่อยครับ

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

ผมคงเชียร์Juilletครับ.
24 เกียร์คง 3×8 จะขยับขยายง่ายกว่าอีกตัวครับ.
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
arteedeksuan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Man U | Real Madrid | Buriram United
ตำแหน่ง: บ้านใหม่ | ปากเกร็ด | นนทบุรี | 11120
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำจักรยาน ไฮบริด ของ Coyote สักหน่อยครับ

โพสต์ โดย arteedeksuan »

ขอรอฟังด้วยคน
♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫♫

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

จะหาคน มีดี โดยส่วนเดียว
อย่ามัวเที่ยว ค้นหา สหายเอ๋ย
เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเลย
ฝึกให้เคย มองแต่ดี มีคุณจริง ฯ

◄◄◄ ท่านพุทธทาสภิกขุ ►►►
pekazus
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 1.Bianchi Intenso 2.JAVA TT

โพสต์ โดย pekazus »

จขกท ซื้อยังครับ ผมก็ดูรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับจะไปสอยหลังสงกรานต์นี้แหละครับ
Pekazus
ปั่นจักรยานวันนี้เพื่อสุขภาพที่ดีวันหน้า
Chalermkiate
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 024133621
team: ไม่มี
Bike: Bianchi Nirone 7

โพสต์ โดย Chalermkiate »

pekazus เขียน:จขกท ซื้อยังครับ ผมก็ดูรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับจะไปสอยหลังสงกรานต์นี้แหละครับ
ลองดู TrinX R500 ไหมครับ 6,800 บาท ปั่นดี คุณภาพเกินราคา
pekazus
สมาชิก
สมาชิก
Bike: 1.Bianchi Intenso 2.JAVA TT

โพสต์ โดย pekazus »

Chalermkiate เขียน:
pekazus เขียน:จขกท ซื้อยังครับ ผมก็ดูรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับจะไปสอยหลังสงกรานต์นี้แหละครับ
ลองดู TrinX R500 ไหมครับ 6,800 บาท ปั่นดี คุณภาพเกินราคา
ขอรบกวนถามเพิ่มครับ มีคนแนะนำแบบนี้เยอะเหมือนกันครับให้ไปซื้อtrinx R500 เลยอยากทราบว่าเกียร์24 speed coyote julietนี่ต่ำกว่าtrinx R500หรือป่าวครับ เห็นว่าเป็นรุ่นAtlus 24 speed ขอบคุณครับ :D
Pekazus
ปั่นจักรยานวันนี้เพื่อสุขภาพที่ดีวันหน้า
Chalermkiate
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 024133621
team: ไม่มี
Bike: Bianchi Nirone 7

โพสต์ โดย Chalermkiate »

pekazus เขียน:
Chalermkiate เขียน:
ขอรบกวนถามเพิ่มครับ มีคนแนะนำแบบนี้เยอะเหมือนกันครับให้ไปซื้อtrinx R500 เลยอยากทราบว่าเกียร์24 speed coyote julietนี่ต่ำกว่าtrinx R500หรือป่าวครับ เห็นว่าเป็นรุ่นAtlus 24 speed ขอบคุณครับ :D
เหมือนกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”