สอบถามหน่อยครับ จักรยานคันนี้ เป็นแบบไหนอ่ะครับ cyclocross หรือ crossbike

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Devilz120
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Neilpryde Nazare2

สอบถามหน่อยครับ จักรยานคันนี้ เป็นแบบไหนอ่ะครับ cyclocross หรือ crossbike

โพสต์ โดย Devilz120 »

http://global.rakuten.com/en/store/hash ... /10001869/

พอดีว่าที่บ้านมีอยู่คันนึง กะว่าจะเอามาใส่ล้อ700c ปั่นทั่วไปในกรุงเทพอ่ะครับ

ปล.ถ้าผมจะเปลี่ยน แฮนด์เป็นแฮนด์เสือหมอบต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ตัวเปลี่ยนเกียร์บนแฮนด์ต้องเปลี่ยนรึเปล่าครับของเดิมเป็นแบบกลมๆหมุนได้6เกียร์
"Ad Victorem Spolias"
mariotte
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818242722
Bike: Chevrolet ล้อเล็กๆ สีส้มๆ

Re: สอบถามหน่อยครับ จักรยานคันนี้ เป็นแบบไหนอ่ะครับ cyclocross หรือ crossbike

โพสต์ โดย mariotte »

ถ้าเปลี่ยนเป็นแฮนด์หมอบ ต้องซื้ออุปกรณ์อีกเยอะเลยครับ (มือเบรค + ชิพเตอร์)

อีกอย่าง รถคันนี้ไม่มีสับจานหน้าอ่ะครับ ถ้าติดตั้งเพิ่มค่อนข้างยุ่งยาก

เปลี่ยนแค่ ยาง 700x25c สำหรับในเมือง ก็ปั่นสนุกแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”