TERK FX 7.2 มีปัญหากับกระจกมองข้างแบบพับ

ตอบกลับ
pakko19
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -

TERK FX 7.2 มีปัญหากับกระจกมองข้างแบบพับ

โพสต์ โดย pakko19 »

TERK FX 7.2 มีกระจกมองข้างแบบพับ
ปรากฎใส่ไม่ได้เพราะ ขนาดรูของแฮนด์เล็กกว่าแกนกระจก
ไม่ทราบพอจะแนะนำให้ทำยังไงได้บ้างครับ คอ ใจชอบกระจกพับตัวนี้

1. เปลี่ยนกระจกอันใหม่เลย
2. เปลี่ยนแฮนด์ ซึ่งคงต้องเปลี่ยนปลอกแฮนด์ตามมา (ถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนรุ่งไหนครับ)
รูปประจำตัวสมาชิก
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: TERK FX 7.2 มีปัญหากับกระจกมองข้างแบบพับ

โพสต์ โดย woodyvuth »

กระจกหลายยี่ห้อ ก็ใส่ไม่ได้ครับ เพราะมาตรฐานกระจกแต่ละบริษัทไม่เหมือนกัน
ผมใช้วิธีเหลาแกนพลาสติค ของกระจกพับให้บางลงเรื่อยๆ โดยใช้คัทเตอร์ ค่อยๆทำทีล่ะน้อยๆ บางลง จะพอดีเองครับ
อย่าเหลาทีละมากๆ มันจะหลวมไปอีก.. :)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
รูปประจำตัวสมาชิก
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

Re: TERK FX 7.2 มีปัญหากับกระจกมองข้างแบบพับ

โพสต์ โดย IDragon »

ของผมเปลี่ยนแฮนด์เป็น vittra ครับ ของ bontrager รูเล็กใส่อะไรไม่ได้เลยกระจกรุ่นไหนก็ใส่ไม่ได้ ส่วนปลอกแฮนด์ก็เปลี่ยนเป็นแบบปลายไม่ตัน :mrgreen:
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
pakko19
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย pakko19 »

สรุปผมเปลี่ยนรถเลย มาขี่ Araya MuddyFox cx cross แทนแล้วครับ

แก้ปัญหาเรื่อง หากระจกใส่ไม่ได้ +555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”