GIOS MIGNON ขอ COMMENT จากผู้ที่เคยปั่นครับ

ตอบกลับ
Joebkk696
สมาชิก
สมาชิก
Bike: wheeler pro 10,TREK FX,DR.HON VECTOR P9,FUJI STRATOS R, BRUNO 20 RD, STRIDA,ARAYA MUDDY CX,

GIOS MIGNON ขอ COMMENT จากผู้ที่เคยปั่นครับ

โพสต์ โดย Joebkk696 »

พอดีอยากได้ mini สักคัน ไปโดนกับ GIOS MIGNON สีน้ำเงินเข้า
แต่ไม่แน่ใจว่าการปั่นเป็นไงบ้าง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครเคยปั่นมั่งครับ ขอ comment หน่อยครับ
เพราะราคาค่อนข้างสูงเลยทีเดียว (ป้ายแดงประมาณ 17k) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
หมายเหตุ เคยใช้ MINI JAVA 8 SP CL คานตรง แล้วขายไป เพราะมีความรู้สึกว่ากระด้างไปหน่อย
ไฟล์แนบ
MIGNON_BLUE.jpg (80.52 KiB) เข้าดูแล้ว 3094 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
1rinrak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897791111
team: The JustRiders
Bike: Giant TCR Advanced SL ISP, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: วัดธาตุทอง

Re: GIOS MIGNON ขอ COMMENT จากผู้ที่เคยปั่นครับ

โพสต์ โดย 1rinrak »

คันนี้นุ่มมากครับ confirm ขี่สบาย สนุกมาก ไหลลื่น เร็ว เฟรม ตะเกียบเยี่ยมจริงๆ ดุมล้อจากโรงงานลื่นมาก 8เกียร์ใช้งานได้ดีเลย ถ้าจะมีติก็ตรง มือเบรค ก้ามเบรต แข็ง ยางหนึบกว่านี้หน่อยก็ดี แต่พวกนี้หาเปลี่ยนนง่ายครับ ไม่แพง หาminiอยู่ตัวนี้คุ้มมากๆครับ

17K นี่ลงมาแล้วนะครับ เมื่อก่อน เมื่อไม่กี่เดือน 21.5K!!!
bairua
สมาชิก
สมาชิก
team: *
Bike: GIOS mini / Brompton
ตำแหน่ง: salaya

Re: GIOS MIGNON ขอ COMMENT จากผู้ที่เคยปั่นครับ

โพสต์ โดย bairua »

เยี่ยมครับ :P

มี size 47 - 51 นะครับ ถ้าสูง 170 ขี้น size 51 เหมาะกว่าครับ

17K นี่ลงมาแล้วนะครับ เมื่อก่อน เมื่อไม่กี่เดือน 21.5K!!! ตามนี้ครับ :P
duckyred
สมาชิก
สมาชิก
team: สวนแตง
Bike: araya

โพสต์ โดย duckyred »

สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน อยากได้ comment เพิ่มเติม เพื่อการตัดสินใจ สูง 168 ซ.ม.ปั่นไซด์ไหนดีครับ เอาปั่นแบบสบายๆ
kpurim
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIOS , BROMPTON

โพสต์ โดย kpurim »

Size 47ครับ
ardisak
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIOS MIGNON , TRINX PS-206
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี

โพสต์ โดย ardisak »

เท่าที่ลองขี่นะครับ รู้สึกเบา พุ่ง คล่องตัวเวลาเลี้ยวไปมา ของผมไซด์ 51
ตอนนี้อยากเปลี่ยนเป็นแฮนด์หมอบ เพราะสวยดี อิอิ
G I O S - - - - - - M I G N O N
***** บางบัวทอง นนทบุรี *****

Facebook : Ardisak Lerthirancharoen
LINE : ARDISAK
E-Mail : ardisak@hotmail.com
bbshooter
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA CL
ตำแหน่ง: สุขาภิบาล5

โพสต์ โดย bbshooter »

เพิ่งซื้อ Java CL ไปเห็นตัวนี้ปุ๊บ กิเลสพุ่งปรี๊ดเลยครับ ไม่ทราบว่า จขกท. มีร้านแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
kpurim
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIOS , BROMPTON

โพสต์ โดย kpurim »

ผมเคยใช้ทั้ง2คันครับ ตอนนี้ขี่ mignon อยู่
Fuji ขี่เหมือนรถ sport ครับ ทำตามเร็วมาดี กระด้างนิดๆต้องไม่สูปลงแข็งเกิน
Mignon เหมือนรถซีดานครับ ขี่นุ่มกว่า และยังทำความเร็วได้ด้วย ยางสูปแข็งก็ยังไม่กระด้างมากนัก

ปล.ทั้ง2คัน เทียบที่เฟือง 105 เท่ากันนะครับ เพราะชุดเฟืองเริ่มต้นทั้ง2คัน จัดกันมาคนละบุคลิค :]
ทั้ง2คัน ถือว่าขี่เยี่ยมยอดทั้งคู่ครับผม แล้วแต่ใครชอบทางไป ไปเลยครับ สนุก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”