อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

ตอบกลับ
Pratueng
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida speeder 500
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย Pratueng »

ผมมีดุมไบเทค เสือภูเขา ดิสก์ 6 รู อยากเอามาเปลี่ยนแทนดุมติดรถ เมอริดา speeder 500ซึ่งเป็นยาง 700*28c ดิสก์แบบcenterดุมมี32ชี่เหมือนกัน แต่ติดตรงขนาดของดุมไบเทคจะมีขนาดเสันผ่าศูนกลางใหญ่กว่า(ตรงชี่ลวด) ว่าจะซื้อจานดิสก์ แบบ6รูมาใส่จะมีปัญหาการขึ้นซี่ล้อไหมครับ คือซี่ จะยาวกว่าเดิม หรือต้องเปลี่ยนซี่ครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย ngoa »

จะทำคงต้องซื้อซี่ลวดใหม่ ใช้ได้แค่ขอบล้อของเดิม
สู้ซื้อขอบล้อเพิ่มอีกอย่างแล้วประกอบใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
ดุมเดิม ซี่ลวดเดิม ถอดออกมาเหมือนทิ้งเปล่า ไหนจะเสียค่าแรงรื้อลวดเก่าฟรีอีก
ถ้าประกอบใหม่ ล้อเก่าเป็นชุดยังขายได้
Pratueng
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida speeder 500
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

Re: อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย Pratueng »

ขอบคุณครับ คงต้องประกอบใหม่แล้วครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”