รถมินิ 7 เกียร์ อยากเปลี่ยนเป็น Single Speed รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

ตอบกลับ
Sukda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: HUMMER X

รถมินิ 7 เกียร์ อยากเปลี่ยนเป็น Single Speed รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

โพสต์ โดย Sukda »

เป็นรถ a.n.Design Lee 207 ครับ อยากได้จานหน้าใหญ่ๆ เพื่อเพิ่มความเร็วครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: รถมินิ 7 เกียร์ อยากเปลี่ยนเป็น Single Speed รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เปลี่ยนเฉพาะใบจานหน้าให้ใหญ่ขึ้นอย่างเดียวไม่ได้หรือครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Sukda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: HUMMER X

Re: รถมินิ 7 เกียร์ อยากเปลี่ยนเป็น Single Speed รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำครับ

โพสต์ โดย Sukda »

น้องหนึ่ง เขียน:เปลี่ยนเฉพาะใบจานหน้าให้ใหญ่ขึ้นอย่างเดียวไม่ได้หรือครับ

แล้วควรใช้จานขนาดไหนดีครับ รุ่น ยี่ห้อ ราคา(ขอของดีราคาประหยัด :mrgreen: ) แล้วต้องเปลี่ยนอย่างอื่นเพิ่มไหมครับ เช่น โซ่ ฯลฯ คือไม่มีความรู้เลยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”