แจ้งรถ DHหาย เป็นของเจ้าตั้งน้องชายเจ้าแสน สืบสกุล(เจอรถแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
akbk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KORAT
Bike: tank

แจ้งรถ DHหาย เป็นของเจ้าตั้งน้องชายเจ้าแสน สืบสกุล(เจอรถแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก)

โพสต์ โดย akbk »

:( เป็น รถDH Polygon สีขาว :( โช้คหน้า Doradoสีดำรุ่นในรูป แต่เป็นสติ๊กเกอร์แดงขาว โช้คหลังFox ล้อDeemax ชุดขาจานSanit เบรคหน้าHayes เบรคหลังHope แฮนด์สีแดง สเตมป์Spankสีขาว ตีนผีX9 มือเกียร์X9 :) หายเมื่อคืนวันที่ 25 พ.ค.2557 ที่บ้านของเจ้าแสน ต.รังกาใหญ่ อ.พิมาย จ.นครราชสีมา โจรมันเข้าไปเอาในบ้านเลยครับ :) ท่านใดพบเห็นช่วยแจ้งเบาะแสได้ที่เบอร์ผมตรงรูปโปรไฟล์หรือติดต่อเจ้าตัวได้โดยตรงเลยครับ หากนำไปสู่การนำจับได้เจ้าของมีรางวัลให้ครับ ตอนนี้น้องเดือดร้อนมากครับไม่มีรถซ้อมและใช้ทำการแข่งขัน ขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาวDHไทยแลนด์ไว้ล่วงหน้าครับ ขอบคุณมากครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย akbk เมื่อ 27 พ.ค. 2014, 22:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
naowarin_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875569037
Bike: zoom
ตำแหน่ง: ฝั่งธน กทม.

Re: แจ้งรถ DHหาย เป็นของเจ้าตั้งน้องชายเจ้าแสน สืบสกุล

โพสต์ โดย naowarin_ja »

ถ้าหลงมาจะช่วยมองๆให้ครับและผมได้กระจ่ายข่าวให้ กลุ่ม BKK freeride กลุ่ม PeppermintBike ได้รับรู้ด้วย
ขอให้ได้รถคืนไว้ๆครับ
"ผมอีกคนหนึ่งที่รักในการปั่นจักรยาน และยังช่วยลดภาวะโลกร้อนด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับชาวจักรยานทุกๆคน"
akbk
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แจ้งรถ DHหาย เป็นของเจ้าตั้งน้องชายเจ้าแสน สืบสกุล

naowarin_ja เขียน:ถ้าหลงมาจะช่วยมองๆให้ครับและผมได้กระจ่ายข่าวให้ กลุ่ม BKK freeride กลุ่ม PeppermintBike ได้รับรู้ด้วย
ขอให้ได้รถคืนไว้ๆครับ
ขอบคุณมากๆครับ
akbk
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ตอนนี้เจอรถแล้วครับ :D มีคนไปเห็นซ่อนอยู่ในป่าในหมู่บ้าน ได้แจ้งตำรวจเพื่อหาหลักฐานติดตามสืบสวนสอบสวนหาตัวคนร้ายแล้วครับ ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ไป อยากฝากไว้เป็นอุทาหรณ์สำหรับท่านที่จอดรถในบ้านแต่ไม่เอาเข้าบ้านก็ควรหาสายล็อคดีๆไว้สักหน่อย หรือทางที่ดีก็เอาเข้าไปในบ้านเลย รถเราแต่ละคันกว่าจะหามาได้ยากลำบากแสนเข็ญ หลายๆท่านอาจจะไม่โชคดีเหมือนน้องๆ กันไว้ดีกว่าแก้ครับ
รูปภาพ รูปภาพ
สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆชาวจักรยานทุกท่านที่ช่วยเป็นหูเป็นตาในการสอดส่องให้น่ะครับ และสุดท้ายขอขอบคุณThaimtb ที่ให้พื้นที่ในการประกาศหารถครับ ขอบคุณแทนน้องๆอีกครั้งนึงครับ :) ขอบคุณมากครับ
Parncc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 09031796xx,09460338xx
team: FTB
Bike: Look,Spe
ตำแหน่ง: Chiangmai Thailand

Re: แจ้งรถ DHหาย เป็นของเจ้าตั้งน้องชายเจ้าแสน สืบสกุล(เจอรถแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก)

โพสต์ โดย Parncc »

จับได้ต้องเอาให้หนักครับ

แต่ก็ดีใจด้วยครับที่ตามได้
Cafe'Woodhouse.
facebook.com/CafeWoodhouse
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”