อย่าฝากรถไว้กับเพื่อนนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
bobbagum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Grade/GT Zaskar

อย่าฝากรถไว้กับเพื่อนนะครับ

โพสต์ โดย bobbagum »

รูปภาพ

เรื่องของเรื่อง ที่เวิรด์คัพที่ออสเตรเลี่ย นักแข่งเกิดบาดเจ็บเล็กน้อย ต้องส่งโรงพยาบาล เลยฝากรถไว้กับเพื่อน

เพื่อนที่รับฝากรถไว้ เห็นคอร์สว่างๆ เลยขอจัดลงมาซักรอบ แบบไม่มีอุปกรณ์ไรทั้งนั้น

ผลคือตามไปนอนด้วยกันในโรงพยาบาลนะครับ

หัวเราะแล้วจะบาปไหมนี่
เสือกลัวหมา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หัวลาก กลุ่มหลุด

Re: อย่าฝากรถไว้กับเพื่อนนะครับ

โพสต์ โดย เสือกลัวหมา »

จะ อื๋ยย
สุภาษิต : ขิง ก็ รา ขา ก็ แรง
รูปประจำตัวสมาชิก
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

Re: อย่าฝากรถไว้กับเพื่อนนะครับ

โพสต์ โดย peep_bmw »

อย่างโหด กระเด็นหมด
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เค้ามีหมวกแก๊ปนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

ฝากรถ ก็น่าจะฝากหมวก และถุงมือไว้ด้วย :)
หรือไม่ก็ ล็อคสายกุญแจและเอาลูกกุญแจไปด้วย ...ใจดำไม๊เนี่ยะ... จริงๆ เพราะรักเพื่อนน่ะ ;)
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
bobbagum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT Grade/GT Zaskar

โพสต์ โดย bobbagum »

เหมือนว่าเขาจะพยายามขี่ลงมาเก็บให้น่ะครับ ขี่ช้าแล้ว ที่กลิ้งน่ะเพราะว่าเบรคล็อกหรือเปล่า
TopXcite
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Look

โพสต์ โดย TopXcite »

ถ้าใส่หมวกคงไม่เป็นไรมากนะคับ แต่นี่เห็นว่าสมองกระทบกระเทือนเลย :cry:
Custom Shock Protector by https://www.facebook.com/bikebulldog
jeup
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814801712
team: ก้านกล้วย
Bike: kona

โพสต์ โดย jeup »

เห็นใส่หมวกนะ แต่หมวกหลุดออก ไม่ได้รัดคางแน่ๆ
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

อาการนี้ คิดว่าเบรกไม่ได้ล๊อค แต่เพราะนั่งตูดติดเบาะมา เจอเนินแล้วไม่ยอมลุกขึ้นยืนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”