มีข้อสงสัยรบกวนด้วยครับท่าน ผมนำรถDH. ออกมาปั่นบนทางถนน ช่วงความเร็วน่าจะตั้งแต่ 20+. รู้สึกหน้ารถมันมีอาการดึงมือแบบฝืนๆ'

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
dejidea
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0851757883
Bike: specialized
ติดต่อ:

มีข้อสงสัยรบกวนด้วยครับท่าน ผมนำรถDH. ออกมาปั่นบนทางถนน ช่วงความเร็วน่าจะตั้งแต่ 20+. รู้สึกหน้ารถมันมีอาการดึงมือแบบฝืนๆ'

โพสต์ โดย dejidea »

ผมนำรถDH. ออกมาปั่นบนทางถนน ช่วงความเร็วน่าจะตั้งแต่ 20+. รู้สึกหน้ารถมันมีอาการดึงมือแบบฝืนๆ ยังงัยชอบกล ไม่ทราบว่าเป็นปกติหรือป่าวคับ :(
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: มีข้อสงสัยรบกวนด้วยครับท่าน ผมนำรถDH. ออกมาปั่นบนทางถนน ช่วงความเร็วน่าจะตั้งแต่ 20+. รู้สึกหน้ารถมันมีอาการดึงมือแบบฝืนๆ'

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ดึงแบบไหน กินซ้าย กินขวา :!:
ลองเชคลูกปืนคอก่อนดีไหม ว่า มันยังหมุนได้คล่องตัวอยู่หรือเปล่า ;)
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
รูปประจำตัวสมาชิก
Best Lasalle
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPZ
Bike: Merida TFS500d , MIni Java , Bianchi Impulso

Re: มีข้อสงสัยรบกวนด้วยครับท่าน ผมนำรถDH. ออกมาปั่นบนทางถนน ช่วงความเร็วน่าจะตั้งแต่ 20+. รู้สึกหน้ารถมันมีอาการดึงมือแบบฝืนๆ'

โพสต์ โดย Best Lasalle »

ขันน็อดฝาปิดสเตมแน่นไปหรือปล่าว
icekingsize
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ดาวฮิว

โพสต์ โดย icekingsize »

เอา DH มาขี่ทางเรียบส่วนมากจะมีอาการแบบที่ท่านกำลังเจอนี่แหละครับเพราะโช๊คหน้ายาวครับ ลองโลดโช๊คหน้าลงนิดนึงหน้าจะดีขึ้นครับ
Vincent
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CNX DH
Bike: M6, remedy8,Super V700, rockhopper, Chimo, miyata
ตำแหน่ง: เมือง เชียงใหม่

โพสต์ โดย Vincent »

เป็นเหมือนกัน ครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”