ขี่ตามแทรคทั่วไป และขี่ทางถนนบ้าง ควรซื้อ AM หรือ XC ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iDeasMtb
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: RockyMt.

Re: ขี่ตามแทรคทั่วไป และขี่ทางถนนบ้าง ควรซื้อ AM หรือ XC ครับ

โพสต์ โดย iDeasMtb »

AMLbox เขียน:
iDeasMtb เขียน:ผมว่าต้องดูจากนิสัยการปั่น และความชอบด้วยครับ
หลายคนที่มีความชอบอยู่แล้ว แรกๆ ก็ว่ายุบ 4 นิ้ว มากพอแล้ว
แต่ต่อมาก็เริ่มสนใจพวกยุบเยอะขึ้นไปตามลำดับ ก็จะอัพโช้คหน้าที่ช่วงยุบมากขึ้น อัพเฟรมยุบเยอะขึ้นอีก
อยากให้คิดเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ ถ้าชอบและมีโอกาสได้ปั่นเส้นทางลุยๆ ผมเชียร์ 5 นิ้วอัพครับ
ส่วนตัวผม จาก Hardtail ก็ซื้อ ยุบ 6 นิ้วเลยครับ เพราะรู้ตัวเองว่าชอบแนวนี้ครับ
(แต่คงไม่เอามากกว่านี้แล้ว เพราะฝีมือไม่ถึงของครับ 5555)

ลองคิดทบทวนดูครับ ถ้าไม่มั่นใจซื้อมือสองสักคันมาลอง ไม่เสียหายครับ จากพี่ๆ ในนี้รถดีๆ ทั้งนั้น
ไม่ชอบก็ขายต่อ ไม่เจ็บตัวมาก :D :D :D

ใครแว๊...คุ้น ๆ :mrgreen:
ยิ่งในกล่มมีเพื่อนยุนะครับ ซัด 8 นิ้วไว้รอโลด 5555 :lol:
ปั่นๆ ลุยๆ ตามสไตล์ MTB -->> https://www.facebook.com/idngbike
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

Re: ขี่ตามแทรคทั่วไป และขี่ทางถนนบ้าง ควรซื้อ AM หรือ XC ครับ

โพสต์ โดย AMLbox »

:mrgreen:

วิวัฒนาการทาง FS ของผมครับ เริ่มจากคันแรก RMB ETSX Team ช่วงยุบปรับได้ตั้งแต่ 4"-5.5" ผมใช้ที่ 4"

รูปภาพ

แล้วก็มา Anthem X ยุบ 4" แต่ใช้โช้คหน้า 5.5" (แอบแว้บกลับไป HT คาร์บอนพักนึง)

รูปภาพ

และตอนนี้อยู่กับ RMB (อีกครัง) เป็นรุ่นที่มาทดแทน ETSX พอดีด้วย RMB Altitude 70 ยุบ 5.5" หน้า-หลัง

รูปภาพ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
b2fen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SCOTT Addict R4 / 3T wheel / Tiagra 9 sp Driver train / เหลือๆ..

โพสต์ โดย b2fen »

ผมมีอยู่คันนึง ... เป็น Giant NRS ครับ.. สนใจ ติดต่อได้นะครับ.. 0819325969 ..
ทิ้งเมล์ไว้ให้ก็ได้ครับ.. จะส่งรูปให้ดู..
ขอบคุณครับ..
yennan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC GF02, Gary Fisher Marlin, Klein Adept Race

โพสต์ โดย yennan »

ตอนนี้เพื่อนๆ เชียร์ giant anthem ไม่ก็ trance เพราะราคาไม่แพงเทียบกับประสิทธิภาพ

ของใหม่หารถยากมากเลยครับ size M ส่วนมากจะไซด์ S
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”