บันได Look Keo Blade มันปรับแข็งอ่อนได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
louisesay
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxxxx99
team: Morningside
Bike: Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

บันได Look Keo Blade มันปรับแข็งอ่อนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย louisesay »

สวัสดีครับ พอดีพึ่งได้มามือสอง ไม่มีใบคู่มือประกอบมาด้วยครับ เลยเห็นด้านข้างบันไดจะมีรูน็อตเล็กๆ ผมก็หมุนไป มันก็หมุนได้เรื่อยๆ ไม่มีสุดครับ และยังแข็งอยู่ เลยเอ๊ะปรับตรงไหนหว่าาา พี่ๆท่านไหนทราบช่วยบอกทีครับ แข็งแบบนี้กลัวหัวแตกครับ อิอิ :D :D
pp_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0971046003
team: ไร้สังกัด
Bike: จักรยานพังๆ
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม

Re: บันได Look Keo Blade มันปรับแข็งอ่อนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย pp_poom »

ผมก็ใช้อยู่ เคยถามคนที่ใช้ เค้าบอกว่าปรับแข็งอ่อนไม่ได้นะ ส่วนตัวผม ใช้จารบีทาบางๆ ที่บันได ผลว่า ปลดออกง่ายกว่าเดิมนิดหน่อย
เลิกปั่นแล้วครับ
nart_c
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0833003030
team: OSK Cycling Club
Bike: Pinarello Dogma F8

Re: บันได Look Keo Blade มันปรับแข็งอ่อนได้ไหมครับ

โพสต์ โดย nart_c »

ปรับไม่ได้ครับ
แต่ใบ Blade รู้สึกจะมี 2 รุ่น คือสีแดง และสีเหลือง
สีแดงจะแข็งครับผมใช้ตัวนี้อยู่ แข็งแบบว่าล้มแล้วขายังติดอยู่กับบันไดเลยครับ
OSK 113
yuhoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized allez e5

โพสต์ โดย yuhoo »

รุ่นใหม่มีสีน้ำเงินด้วยครับ 20nm
puieng
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย puieng »

ปรับอ่อนแข็งไม่ได้ครับ แผ่นคาร์บอนอยู่ใต้บันได เลือกเบอร์ 12 หรือ 16 แล้วแต่ชอบ แต่ยังรอ เบอร์ 20 ยังไม่เข้ามาเมืองไทย ต้องรออีกนะครับ
toku
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย toku »

เบอร์ 12 ถ้ามันให้ตัวได้เยอะ เป็นไปได้มั้ยครับว่า แผ่นคลีทรองเท้าเสื่อม เพียงแต่พึ่งจะใช้ได้ไม่นานเท่านั้นเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”