ขอคำแนะนำหาจักรยานติด เทรนเนอร์ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Natsu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Seek2 2012

ขอคำแนะนำหาจักรยานติด เทรนเนอร์ครับ

โพสต์ โดย Natsu »

ปัจจุบัน ผมปั่น Zwift โดยใช้ City bike อย่าง Giant Seek2 ปี 2012
อยากจะเปลี่ยนเป็นหมอบ รวมทั้งฝันว่าจะเอาไปปั่นต่างประเทศ
สูงประมาณ 175-177 วัดมาหลายที่ไม่เท่ากันซํกที่
งบประมาณไม่อยากให้เกิน 30,000ครับ ถูกกว่าได้ก็ดี เพราะเดี๋ยวจะมีค่าบันได กับค่าเฟืองอีก (ที่ติดเทรนเนอร์ปัจจุบัน เฟือง9)

เบื้องต้นดูๆ
1. Infinite Spad Pro เพราะราคาไม่แรง แถมได้ชุดขับ 105
2. Visp Bamba เต็มเพดานงบ แต่ได้คาร์บอน และ 105ใหม่
ถ้าใครมีรุ่นอื่นแนะนำ แจ้งมาได้นะครับ

ปล. ไม่อยากได้ทรง Aero ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”