น้ำหนัก 100 กว่า ใส่ยางหลัง 28c ยางหน้า 25c

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
tiwanet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Infinite Spad Sport

น้ำหนัก 100 กว่า ใส่ยางหลัง 28c ยางหน้า 25c

โพสต์ โดย tiwanet »

มันจะแตกไหมครับ ปั่นเดี่ยววัน เสาร์ อาทิตย์ ปกติที่ 40 กิโล++ครับ สัปดาห์หน้าจะขึ้น 70 กิโล ปั่นไปก็เสียวไป มียานแม่อยู่ครับแต่ถ้าเรียกโดนบ่นยับแน่ 555

ยางหน้าเป็นเฉาหยางขอบลวด ยางหลังขอบพับครับ ร้านใกล้บ้านมีแต่แบบนี้ ผมเปลี่ยนยางขอบพับพอเป็นแต่ขอบลวดเปลี่ยนไม่ได้เลย พยายามทั้งวันก็ไม่ได้ครับ

แต่ AVG ช้าครับ 21-23 km/hr ปั่นทางรองไม่กล้าไปถนนมิตรภาพครับ หลบหลุมเอา

ป.ล.ลืมบอกรุ่น เป็น infinite spad sport ครับ เฟรม 50 สูง 175 ซม ครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: น้ำหนัก 100 กว่า ใส่ยางหลัง 28c ยางหน้า 25c

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ถ้าน้ำหนักไม่ถึง 200 รวมทั้งคน ทั้งของบรรทุก ทั้งจักรยาน คุณปั่นไปเหอะ ไม่แตกง่าย ๆ หรอกครับ

ไม่งั้นสายทัวร์ริ่งก็ตายห่ากันหมดแล้วสิครับ ฮ่า ๆ

ยางรั่ว ยางแตก เป็นเรื่องของดวงครับ แต่ก็ใช่ว่าจะป้องกันไม่ได้ 1.) ลมยางต้องเหมาะสม ไม่อ่อนเกินไป แต่ก็ไม่ควรแข็งเกินไป (ขี่ไกล 70 กิโล จะตายเอานะครับ)

2.) หมั่นดูถนนตลอดเวลา อย่ามัวมองทางอื่น ดูทางด้านหน้าไปล่วงหน้าเยอะ ๆ หมั่นสังเกตพื้นถนนให้ถี่ถ้วน ทำไปเรื่อย ๆ คุณจะเห็นแม้กระทั่ง หินเล็ก ๆ ที่ปกติแทบไม่มองดู

3.) ถ้ากังวลจริง หาเทปกันหนามมาใส่ยางนอก ก็มั่นใจขึ้นนิดนึง
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”