Adapter เทรนเนอร์รูเดือยสั้นกว่ารูเฟรม มีผลกับเฟรมไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Adapter เทรนเนอร์รูเดือยสั้นกว่ารูเฟรม มีผลกับเฟรมไหม

โพสต์ โดย stl »

สอบถามหน่อยครับ พอดีสังเกตตัว Adapter เทรนเนอร์(รูปขวา)มันสั้นๆ แล้วพอวางเฟรมลงไปเหมือนมันรับไม่เต็มเหมือนเวลาวางบนล้อจริง (รูปซ้าย)
เลยสงสัยว่ามันจะมีปัญหากับเฟรมไหมครับ
ปล: เทรนเนอร์ Direct Drive มี Adapter แปลงใช้กับเสือหมอบแกน 130มม. ครับ
ไฟล์แนบ
Hub Space.png
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”