ขอความรู้ชุดขับหมอบวินเทจด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

ขอความรู้ชุดขับหมอบวินเทจด้วยครับ

โพสต์ โดย ok_man »

ไปสอยเฟรมเก่า (Radac, Panasonic) มาแล้วอยากทำวินเทจ แต่ไม่ทราบเลยว่าชุดขับแนวๆวินเทจ สีเงินๆ ที่พอหาได้หรือคนนิยมเล่นกันมีอะไรบ้าง

ใครทราบรบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

Re: ขอความรู้ชุดขับหมอบวินเทจด้วยครับ

โพสต์ โดย ronghui »

ลองไปดูที่ตลาดนัดจักรยาน tot สิครับ
ต้องถามตัวเองก่อนว่าชอบการเปลี่ยนเกียร์แบบสับถัง หรือ มือตบ ถ้าสายคลาสสิคจริงจังก็คงต้องเล่นสับถัง
แนะนำให้ลองเข้าไปศึกษาข้อมูลในห้องเสือหมอบสับถังดูก่อนครับน่าจะได้คำตอบที่ตรงความต้องการ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ขอความรู้ชุดขับหมอบวินเทจด้วยครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าใส่มือตบต้องหามือตบรุ่นเก่าสีเงินๆ ซักรุ่น 105RX100 ขึ้นไป ถึงจะตรงรสนืยม อาจต้องใช้เวลาหาของให้ครบนานหน่อย

ถ้าสับถังสีเงินๆ ง่ายเลย ส่วนใหญ่ขายยกกรุ๊ป มีชิมาโน่เก่าหลายรุ่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”