ล้อ Bitex นี่ไม่ต้องเซอร์วิสเหรอครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PsyChasi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฺิBianchi FG lite 105 10sp BITEX 2015

ล้อ Bitex นี่ไม่ต้องเซอร์วิสเหรอครับ?

โพสต์ โดย PsyChasi »

หลังจากที่ปั่นมาประมาณหกปีกับล้อไบเทคก็ได้ค้นพบว่าเราผ่านกันมาเกือบ 30,000 กิโลแล้ววันนี้นึกครึ้มอกครึ้มใจก็เลยยกไปที่ร้านจะให้ช่างทำเซอวิสล้อ เพราะว่าไม่ได้ดูแลมันเลย ตามสมัยตามสมัยนิยมตอนนี้ผมเปลี่ยนเฟรมมาเป็น Allez Sprint แต่ยังคงใช้ล้อคู่ใจอยู่ ผมยกไปให้ช่างแล้วก็บอกความต้องการที่ผมอยากจะให้เขาทำกับล้อของผม ช่างแจ้งราคามาว่าเซอร์วิดซ์ล้อหน้าและล้อหลัง 650 บาท ผมบอกว่าอีก 2 ชั่วโมงมาเอานะครับแล้วก็ไปนั่งทานกาแฟที่ร้านคาเฟ่อเมซอน 10 นาทีต่อมาช่างโทรมาหาผมบอกว่าให้มาดูล้อ ผมตกใจว่าทำไมมันเสร็จไวจังผมรีบขับรถจากร้านกาแฟเพื่อไปยังร้านจักรยานช่างบอกกับผมว่านี่คุณหรอคุณไม่เป็นอะไรเลยสี่ตรงทุกซี่จาระบีเต็มทุกพวง ทั้งที่ผมไม่เคยแกะมาทาจาระบีเลยหรือว่าเอาแบริ่งมันมาล้างเลยแต่กลับไม่มีอะไรให้ต้องเปลี่ยนมันเป็นความรู้สึกแปลกใจนิดนิดกับล้อสุดโปรดของเรา ผมรับล้อคืนพร้อมกับคำบอกจากช่างว่า “ของพี่เพิ่งซื้อมาไม่ต้องรีบเอามาทำก็ได้ครับ” ผมเดินกลับมาที่รถเอาล้อวางไว้เบาะหนังแล้วก็นึกเปลี่ยนใจย้ายล้อมออกไปบอกหน้าแล้วก็ขับกลับบ้านครับ :)
มีเวลาต้องปั่นจักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”