ชุด sram Hydraulic Rim Brake มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
peanuts
สมาชิก
สมาชิก

ชุด sram Hydraulic Rim Brake มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

โพสต์ โดย peanuts »

ชุด sram Hydraulic Rim Brake มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ ต่างจาก เบรคธรรมดาเยอะมั้ยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815325547
team: เสืออิสระ
Bike: trek ,merida

Re: ชุด sram Hydraulic Rim Brake มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

โพสต์ โดย mazz »

ข้อดี เบรคดีกว่าแน่ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับขอบล้อ ผ้าเบรค และยางด้วย บำรุงรักษาต่ำ สายไม่ยึดแน่นอน ส่วนข้อเสีย น่าจะ นน. ความหนา ตัวเบรค และ ถ้าเป็นเฟรมซ่อนสาย ต้องเช็คด้วยว่ามีปัญหาสอดสายเบรคหรือเปล่า
peanuts
สมาชิก
สมาชิก

Re: ชุด sram Hydraulic Rim Brake มีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

โพสต์ โดย peanuts »

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”