junction di2 ที่แฮนด์แกะยากไหมครับ อยากจะเปลี่ยนผ้าพันแฮนด์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

junction di2 ที่แฮนด์แกะยากไหมครับ อยากจะเปลี่ยนผ้าพันแฮนด์

โพสต์ โดย keanetona »

เห็นว่าผ้าพันแฮนด์รถผมมันเน่าแล้วครับ เลยอยากจะเปลี่ยนเอง แต่ติดตรงที่รถผมมี junction di2 ที่ด้านขวาของแฮนด์ เลยอยากทราบวิธีเปลี่ยนที่ปลอดภัยต่อระบบครับ (ส่วนอีกข้างไม่มีปัญหาอะไรเพราะเป็นแฮนด์ปกติ) junction ตัวนี้มันดึงออกมาได้เลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: junction di2 ที่แฮนด์แกะยากไหมครับ อยากจะเปลี่ยนผ้าพันแฮนด์

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

โดยปกติก็เสียบไว้เฉยๆ ครับ
แต่มันมีอแดปเตอร์และวิธีติดตั้งหลายแบบ ลอลถอดผ้าพันแฮนด์ แล้วดึงออกมาเบาๆ ก่อนครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”