Sram focre 22 กับจานrotor

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Watinty
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Sram focre 22 กับจานrotor

โพสต์ โดย Watinty »

รบกวนสอบถาม ผมใช้ ชุดเกียร์ sram focre 22
ถ้าจะใช้ขาจาน โรเตอร์ 3D bb30 รุ่นเก่า น็อต5 รู
ใช้ใบจาน ทั้งแบบ noQ กับ Q ring การเข้าเกียร์จะ สมูล หรือมีปัญหา ขึ้นลงจานหน้า ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: Sram focre 22 กับจานrotor

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้กับใบกลมได้ปกติ ส่วนใบเบี้ยวอาจมีโซ่ตกได้บ้าง โดยเฉพาะเมื่อตั้งเกียร์ไม่ดี และเมื่อชิ้นส่วนเริ่มหลวมคลอนครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Watinty
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: Sram focre 22 กับจานrotor

โพสต์ โดย Watinty »

น้องหนึ่ง เขียน:ใช้กับใบกลมได้ปกติ ส่วนใบเบี้ยวอาจมีโซ่ตกได้บ้าง โดยเฉพาะเมื่อตั้งเกียร์ไม่ดี และเมื่อชิ้นส่วนเริ่มหลวมคลอนครับ
ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”