[ช่วยแนะนำเฟรมหน่อยครับ] งบ 40-50k กำลังหาเฟรม carbon ตัว Top มือสองครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
nonknock
สมาชิก
สมาชิก

[ช่วยแนะนำเฟรมหน่อยครับ] งบ 40-50k กำลังหาเฟรม carbon ตัว Top มือสองครับ

โพสต์ โดย nonknock »

สวัสดีครับ พี่ๆ

พอดีผมกำลังเก็บตังงอกเฟรมใหม่ครับ

งบ 40,000-50,000 มองหาเฟรม carbon ตัวท้อปมือสองอยู่
ไม่ทราบว่าพี่ๆ มีอะไรแนะนำมั้ยครับ

ส่วนตัวปั่นทางราบ 80%
ดอย/เขา 20% ต้องรอไปพร้อมเพื่อนครับ เลยไม่ค่อยได้ไป
ตอนนี้ใช้ Propel SLR 2 อลู แอโร่ ของ Giant + Zipp 404/2015 อยู่ครับ
รู้สึกว่ามันกระด้างกระเดื่องกับร่างพอสมควรครับ แต่ถ้าปั่นได้รอบ คันนี้นับว่าคงความเร็วได้ดีมากครับ

ทีนี้ผมกำลังมองหาเฟรมที่สบายตัวมากขึ้นครับ
เลยมอง All-round ที่ค่อนข้างสู้ลมได้บ้าง น้ำหนักไม่ต้องเบาหวิวก็ได้ครับ
ไม่ก็ Aero ที่เป็ดๆหน่อยขึ้นเขาไม่ขี้เหร่ครับ เพราะกำลังคิดจะปั่นขึ้นเขามากขึ้นครับ

ลองดูๆ มาหลายยี่ห้อ ที่ (หน้าตารถ) อยู่ในเรดาห์ของผม เช่น
1. New Focus Izalco Max - คันนี้หลงเลยครับ สี ทรง สวยมากกก แต่เกียร์ไฟฟ้ากับดิสเบรค... งบไปไม่ถึงครับ
2. Canyon Ultimate CF SLX - คันนี้ชอบสีเงินกับฟ้ามากกก แต่อาจต้องเก็บตังต่อ ได้ยินว่าทางเขาเทพ แต่อยากรู้เรื่องทางราบครับ
3. Storck Aernario - เห็นราคาใหม่ออกมาน่ารักน่าลุ้นมากเลยครับ (แต่แฟนไม่ชอบ Font ที่สกรีนบนเฟรมของยี่ห้อนี่เลย :lol: )
4. Lapierre Aircode SL - อันนี้อยากทราบความเห็นคนเคยใช้ครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง
5. Argon Gallium Pro - อันนี้แฟนให้ผ่านเรื่องหน้าตารถครับ :lol:

แต่ไม่เคยได้ลองรถพวกนี้ เลยอยากได้คำแนะนำครับ
ขอบคุณครับ
aniloxez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso

Re: [ช่วยแนะนำเฟรมหน่อยครับ] งบ 40-50k กำลังหาเฟรม carbon ตัว Top มือสองครับ

โพสต์ โดย aniloxez »

เห็นในเฟซของ Cycle Square มีขาย Focus Izalco Max มือ1 แต่เป็นปี 17 ราคาอยู่ที่ 50,000 ครับ เฟรมตะเกียบหลักอาน 1,200 กรัมกว่าๆเอง
nonknock
สมาชิก
สมาชิก

Re: [ช่วยแนะนำเฟรมหน่อยครับ] งบ 40-50k กำลังหาเฟรม carbon ตัว Top มือสองครับ

aniloxez เขียน:เห็นในเฟซของ Cycle Square มีขาย Focus Izalco Max มือ1 แต่เป็นปี 17 ราคาอยู่ที่ 50,000 ครับ เฟรมตะเกียบหลักอาน 1,200 กรัมกว่าๆเอง
น่าสนใจครับ ขอบคุณครับ
hack55
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย hack55 »

ถ้างบนี้ ผมไปเอา S-works Tarmac SL5 ดีกว่า

ซื้อง่าย ขายคล่อง เบื่อก็ยังปล่อยไม่ขาดทุนเท่าไหร่
:D :D :D :D :D
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

โพสต์ โดย iamwutdy »

ย้ายจาก top อลู ไป top คาร์บอน อาจจะไม่ได้เรื่องความนิ่มนวลนะครับผมบอกไว้ก่อน ผมเคยเปลี่ยนจาก top อลู ของ merida ไป top คาร์บอน ของ scott ความแข็งเหมือนกันเปะเลย
nonknock
สมาชิก
สมาชิก

hack55 เขียน:ถ้างบนี้ ผมไปเอา S-works Tarmac SL5 ดีกว่า

ซื้อง่าย ขายคล่อง เบื่อก็ยังปล่อยไม่ขาดทุนเท่าไหร่

SL5 เพื่อนเชียร์เหมือนกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

SL5 ครับ มีปล่อยสภาพดีๆ ราคานี้ให้เห็นประจำ
third party
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีม มด ยะลา
Bike: Lapierre XELIUS SL

โพสต์ โดย third party »

ลองดูที่ร้านน่องโตไบค์สิครับ ตอนนี้ Lapierre Aircode SL มีราคาพิเศษอยู่นะครับ
ได้เฟรมมือ 1 ไม่ต้องไปเสี่ยงดวงกับเฟรมมือ 2 ด้วย
ปกติ 89,500 บาท พิเศษเพียง 49,500 บาทเท่านั้น
https://www.facebook.com/NongToBike/pos ... 1272169287
สู้แค่ดากแหก!!!!
Niran Msng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816218240
Bike: HARO ThreadComp + NSbikes HOLY1 + Voodoo Hoodoo + Colnago ZX ZERO ALU + CERVÉLO R3
ตำแหน่ง: Prasertmanukitch Rd., Ladprao, Bkk.

โพสต์ โดย Niran Msng »

FUJI SL ELITE
Duan[ด่วน]
Mid School BMX
AUDAX 1000 SVB.Surin.Bang Sapan.KhunTan.Phitsanulok
LRM 1200 TANAOSRI.1500 BKK-PRH-BKK.1600 LANNA

SKYWAYRACING>>HAROMASTER|GROUP 1b|THREAD COMP>>NSbikesCLASH JUNIOR|Holy One>>VooDooHooDoo>>COLNAGOCX ZERO ALU>>CINELLI BOOTLEG HOBO>>CERVÉLO R3
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

ตอนนี้ผมปั่น Ultimate CF SLX อยู่
ก่อนหน้านี้เคยปั่น Merida Scultura 4000 กับ Ridley Noah
Ultimate ขึ้นเขาดีกว่า Scultura พอสมควร
ไหลเป็นรอง Noah นิดๆ แต่ถือว่าไหลดีเลย
ถ้าไม่เน้นว่าจะเป็นเฟรม Aero ผมว่าตัวนี้จบครับ ตัวนี้จริงๆไม่ใช่สายเขา แต่เขาทำมาเป็นสาย All round ครับ
ignitedrev
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale SuperSix EVO Hi-Mod 2017

โพสต์ โดย ignitedrev »

ลองดู Cannondale SuperSix EVO Hi-Mod รุ่นปี 2016-2018 ดูมั้ยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”