พรีวิว Infinte รุ่น Stage Team เสือหมอบสาย Endurance

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: พรีวิว Infinte รุ่น Stage Team เสือหมอบสาย Endurance

โพสต์ โดย Meow-Meow »

V_kookai_V เขียน:
Meow-Meow เขียน:
V_kookai_V เขียน:เฟรมเป็น BB30 ไม่ใช่ pressfit ส่วนขาจานเป็น 386evo มี adaptor ใส่อยู่ ตรงขาจานก็เขียนเอาไว้ครับ
BB386 นี่มันขนาดไหนอ่ะครับ ใส่กับเฟรมปรกติที่ไม่ใช่ BB30 ได้ไม๊ (ชอบทรงจานรุ่นนี้)
Spindle 30 มม. ความยาวแกน เท่ากับ 68 มม

ทางทฤษฎีควรจะใส่ได้หมดครับ เพราะแกนมันยาวเท่าๆกับ Shimano แต่ว่าด้วยความที่ diameter มันเท่ากับ 30 มม. ถ้าเป็น BB ที่เป็น BSA, ITA หรือ BB86 ที่ออกแบบมาสำหรับแกน 24 มม. อาจจะมีปัญหาที่ต้องเปลี่ยน Bearing เป็นขนาดประหลาดครับ ตัว Ball bearing มันจะต้องเล็กลง ส่วนกระโหลกขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 30 มม. ใส่ได้หมด แต่ต้องรอง Spacer/Adapter แล้วแต่ BB ครับ
สรุปคือแค่เปลี่ยนกะโหลกก็ใช้งานได้ใช่ปะครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: พรีวิว Infinte รุ่น Stage Team เสือหมอบสาย Endurance

โพสต์ โดย Gok See »

ทรงมันไม่ใช่เอนดูรานซ์ซักนิดครับ อีกอย่างลงทุนจ้างคนออกแบบกราฟฟิกสีรถเก่ง ๆ เถอะครับ แพงเท่าไหร่ก็ทุ่มครับ 100 ทั้ง 100 ของคนที่คิดจะซื้อยี่ห้อนี้สุดท้ายซื้อไม่ลงเพราะชุดสีครับ ผมก็คนนึงครับ ดำ ๆ ทอง ๆ ดูอุบาทว์ สุดท้ายเอา axman
thaya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0879274066
team: สุภาลย
Bike: TREK 4900

โพสต์ โดย thaya »

ผมกลับมองว่าไม่อุบาตนะครับก็สวยไปอีกแบบครับก็ลงตัวดีนะครับ.ออกแนวอนุรักษ์บอกความเป็นไทยด้วยซ้ำไปครับ
kai9121
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kai9121 »

Gok See เขียน:ทรงมันไม่ใช่เอนดูรานซ์ซักนิดครับ อีกอย่างลงทุนจ้างคนออกแบบกราฟฟิกสีรถเก่ง ๆ เถอะครับ แพงเท่าไหร่ก็ทุ่มครับ 100 ทั้ง 100 ของคนที่คิดจะซื้อยี่ห้อนี้สุดท้ายซื้อไม่ลงเพราะชุดสีครับ ผมก็คนนึงครับ ดำ ๆ ทอง ๆ ดูอุบาทว์ สุดท้ายเอา axman

รุ่นนี้เป็น endurance สายโหดครับ โหดมาก reach ยาว stack ต่ำ :D
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cjlift »

kai9121 เขียน:
Gok See เขียน:ทรงมันไม่ใช่เอนดูรานซ์ซักนิดครับ อีกอย่างลงทุนจ้างคนออกแบบกราฟฟิกสีรถเก่ง ๆ เถอะครับ แพงเท่าไหร่ก็ทุ่มครับ 100 ทั้ง 100 ของคนที่คิดจะซื้อยี่ห้อนี้สุดท้ายซื้อไม่ลงเพราะชุดสีครับ ผมก็คนนึงครับ ดำ ๆ ทอง ๆ ดูอุบาทว์ สุดท้ายเอา axman

รุ่นนี้เป็น endurance สายโหดครับ โหดมาก reach ยาว stack ต่ำ :D
คิดเหมือนกันเลย โหดเกินมนุษย์มากกก มันจะ endurance ได้ยังไงหนอ
suwitpr
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 29er superfly9.6
ตำแหน่ง: เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suwitpr »

น่าสนใจมาก ท่านใดใช้งานแล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ
เสือภูเขา ... ไม่มีวันตาย !!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”