ขอปรึกษาเรื่องยางค่ะระหว่าง Schwalbe One กับ Conti GP4000S II

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

compass
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK EMONDA SL6, Nich KEM, TREK MADONE 3.1 2012
ตำแหน่ง: จตุจักร กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: ขอปรึกษาเรื่องยางค่ะระหว่าง Schwalbe One กับ Conti GP4000S II

โพสต์ โดย compass »

เสือกินปลาทู เขียน:ต่างจังหวัดหาซื้อไม่ค่อยมีเลย
Schawalbe One กทม. ยังหายากเลยครับ ยิ่งผมใช้ 700x25 นี่ไม่มีเลย กำลังเล็งๆว่าจะสั่งจาก ebay อยู่
SilverBlack08
สมาชิก
สมาชิก
team: LADPHO BICYCLE CLUB
Bike: Felt F95 2014 / Felt FR1 2017

Re: ขอปรึกษาเรื่องยางค่ะระหว่าง Schwalbe One กับ Conti GP4000S II

โพสต์ โดย SilverBlack08 »

ใช้ schwalbe one อยู่พอดีครับ ใส่ยางหลังเส้นเดียว 700*23
รู้สึกปั่นลื่นกว่ายางเส้นเก่า victoria zaffiro slick
เติมลมได้ 145 psi ตามสเป๊ค (แต่อัดไม่ถึงเพราะกลัวขอบล้อรับไม่ไหว)
สาเหตุที่เลือกเพราะราคาถูกกว่า conti 4000S II
จุดชอบอีกอย่างของยางนี้คือ สเป๊คจะไม่ได้สกรีนไว้ที่ขอบยางมันถูกปั๊มไว้แทน ดูสะอาดตาดี
Kanisornsarachit
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kanisornsarachit »

schwalbe​ one เท่าที่ผมใช้มา 1000โลup ยังไม่เคยรั่ว ผิวสัมผัสหน้ายางตรงกลางเกาะถนนดี ทางเปียกไม่มีปัญหา แต่จุดอ่อนน่าจะอยู่ที่ผิวสัมผัสด้านข้าง เวลาเข้าโค​งเจอน้ำไม่ได้เลยลื่นตลอด ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ความเร็วมากขณะเข้าโค้ง ผมสไล้ด์มา3รอบแล้ว ดีที่ไม่ล้ม *สรุป ทางแห้งใช้ดี ลื่น ไหล, ทางเปียก*ระวังตอนเข้าโค้ง

ส่วนconti4000s2 ผ่านทุกสภาพถนน ทางแห้ง ทางเปียกไม่มีปัญหาใดๆ การใช้งานรวมๆ ค่อนข้างสมบูรณ์ ติอย่างเดียว เส้นรอบๆขอบยางชอบรุ่ยออกมาครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

Kanisornsarachit เขียน:ส่วนconti4000s2 ผ่านทุกสภาพถนน ทางแห้ง ทางเปียกไม่มีปัญหาใดๆ การใช้งานรวมๆ ค่อนข้างสมบูรณ์ ติอย่างเดียว เส้นรอบๆขอบยางชอบรุ่ยออกมาครับ
Schwalbe One พอใช้ไปสักพักใหญ่ก็เป็นครับแต่น้อยกว่า GP4000 II นิดนึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”