รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

kitti001
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085 1238716
Bike: CERVELO S3 RIDLEY
ติดต่อ:

Re: รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

โพสต์ โดย kitti001 »

ขอบคุณที่รีวิว ให้อ่านครับ

รอติดตามผลงานครับ ชอบมั่กๆๆๆ
golfyhobby
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FX, Dahon Vector X10 แต่งจัดเต็ม

Re: รีวิวติดเรทกับนักปั่นตีน อบต. ขอลองของเทพ dogma f8 vs. colnago v1r (พร้อมภาพปลากรอบ)

โพสต์ โดย golfyhobby »

;) เฟรมตัวไหนที่ท่านจขกท.บอกว่าฟีลลิ่งใกล้เคียงกับ f8 แต่ราคาเบากว่านะครับ?
รูปประจำตัวสมาชิก
ballbeing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตีนถีบ มือจับ สับเกียร์ หนีเมียปั่น

โพสต์ โดย ballbeing »

คุณ golfyhobby ถามปีก่อนแต่ผมมาตอบกันข้ามปีเลยครับ ผมเองก็จำไมค่อยได้หละ เพราะลองมาเยอะจัด แต่ตอนนี้ผมไปถอย v1r ราคาดีมาหละ ซึ่งผมว่าขี่ได้ใกล้เคียง f8 เผลอๆจะเบากว่าด้วย ขึ้นเขาผมชอบกว่า f8 แน่นอน เดี๊ยวถ้าว่างจะมาชำแหละแบบละเอียดกันอีกสักที คือได้เห็น v2r limited ออกมา ทำให้ตอนนี้ v1r ราคาน่าซื้อมากๆ แล้วแบรนด์พระโคมันเป็นรถที่น่าเก็บครับ จะไปเก็บ c60 ก็ราคาเวอร์วังซะเหลือเกิน
รูปประจำตัวสมาชิก
Pobrak
สมาชิก
สมาชิก
team: PSCC
Bike: Tarmac

โพสต์ โดย Pobrak »

ขอบคุณมากครับ รีวิวดีจริง ๆ ตอนนี้ผมก็รอสอย V1r อยู่เลย
Twitter : @Pobrak
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”