สอบถามเรื่องชุดขับ MTB

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
CRYON1XS
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเรื่องชุดขับ MTB

โพสต์ โดย CRYON1XS »

1. อยากสอบถามว่าตอนนี้รถผมเป็น จานหน้า 3 (รุ่นของ 10 sp) กับเฟืองหลัง 9
อยากเปลี่ยน เฟืองหลังเป็น 11 sp นี่เปลี่ยนเลยได้มั้ยครับ + ตีนผี 11 (เปลี่ยน shifter ฝั่งขวาด้วย) แต่ยังคงใช้ จานหน้าเดิม
2. จานหน้าแบบสามใบ ของ 9sp 10sp 11sp นี่ใช้ร่วมกันได้หมดเลยใช่มั้ยครับ ระยะเท่ากันหมด
3. สับจานหน้าของแค่เป็นแบบ 3 ใบ ก็ใช้ร่วมกันได้หมดเลยใช่มั้ยครับ (9sp 10sp 11sp)
4. ขาจาน 170 กับ 175 นี่ เวลาปั่นต่างกันเยอะมั้ยครับ ถ้าปั่นออกกำลังกายเฉยๆ ใช้แบบไหนดี
5. เห็นว่าระยะดึงของตีนผี 11sp กับ 12sp นี่เท่ากัน เราสามารถใช้ตีนผี 12sp แต่เอามาใช้กับเฟือง 11sp ได้มั้ยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”