สอบถามเรื่องดิสเบรค Shimano

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Apples
สมาชิก
สมาชิก
team: Majorbike

สอบถามเรื่องดิสเบรค Shimano

โพสต์ โดย Apples »

เบรค SHIMANO ตัวไหนที่เบรคหนึบๆแรง บ้างครับ โดยที่ราคาสมเหตุสมผล ผมดูใน Lazada ของ SHIMANO มีหลายตัวมาก
โดยรหัสเป็น BL-M506 BR-M447 BR-M355 ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นตัวไหนของ SHIMANO เช่น LX XT
ผมเองห่างวงการจักรยานมานานมาก 7 - 8 ปี ขอบคุณครับ
รูปภาพ
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

Re: สอบถามเรื่องดิสเบรค Shimano

โพสต์ โดย Blue Haro »

เอาใส่รถประเภทไหนครับ

ถ้าเน้นหนึบก็สี่พอร์ตเลยครับให้เลือกทั้ง Deore, SLX, XT, XTR
nuucat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB titanium lynskey 27.5 pro

Re: สอบถามเรื่องดิสเบรค Shimano

โพสต์ โดย nuucat »

ตามด้านบน แต่ถ้าเน้นปั่นแต่ทางเรียบ เนิน สะพาน ไม่ได้ลุยป่า หรือลงเขาสูง แบบในรูปก็เอาอยู่
แต่ถ้าสายลุยหันไปตัวดีๆ เจ็บแต่จบครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”