สนิมกินตีนผี แก้ยังไงดีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

สนิมกินตีนผี แก้ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย ok_man »

อดปั่นมาเกือบสองปี วันนี้เอารถออกไปลอง ปรากฏว่ามีน้ำสนิมออกจากตีนผี (รถพับ KHS เกียร์ alivio 3*8) ขอสอบถามดังนี้
1. ต้องเปลี่ยนตีนผีเลยไหม หรือแค่เซอร์วิสพอ
2.ถ้าต้องเปลี่ยน alivio ตัวใหม่ 9 สปีด ผมต้องเปลี่ยนมือเกียร์กับเฟืองด้วยไหมครับ
3.ตีนผีขายาว ใชักับรถพับล้อ 20 จะลากพื้นไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ok_man
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KSH-W

Re: สนิมกินตีนผี แก้ยังไงดีครับ

โพสต์ โดย ok_man »

รูปภาพ
ไฟล์แนบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”