โม่ mavic id360 สามารถใช้โม่เทียบทั่วไปของ DT ได้หรือเปล่าครับ.

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
nuengfreeride
สมาชิก
สมาชิก
Bike: infinite skill comp (XC), Open Mold (AM)

โม่ mavic id360 สามารถใช้โม่เทียบทั่วไปของ DT ได้หรือเปล่าครับ.

โพสต์ โดย nuengfreeride »

สวัสดีครับ ไม่ได้เปิดกระทู้บอร์ดใหม่มานาน ไม่รู้ว่าต้องลงทะเบียนใหม่เลยแหะ ;)

ผมสอบถามหน่อยครับพอดีตอนนี้ใช้ mavic crossmax 2019 (รุ่นถูกสุด) เป็นโม่ ID360 แต่อยากจะลองอัพชุดไป shimano 12spd ซึ่งต้องเปลี่ยนไปใช้แบบ micro spline
ผมหาของในไทยอยู่ แต่ก็ดูของเทียบไปพลางๆ ผมเห็นของโรงงานจีนทำมาหลายแบบ แต่ของเทียบส่วนใหญ่จะเป็นระบบ ITS-4 หมด ไม่มีแบบ ID360
แต่เห็นของเทียบที่เป็น DT ที่เป็นลักษณะ ratchet คล้ายกัน. ไม่ทราบว่าพอจะมีใครเคยลองใช้หรือมันจะสามารถใช้ทดแทนกันได้หรือเปล่าครับ.
[รูปภาพ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: โม่ mavic id360 สามารถใช้โม่เทียบทั่วไปของ DT ได้หรือเปล่าครับ.

โพสต์ โดย ตาโจ »

โม่ Mavic ลองสอบถามตัวแทนจำหน่าย World bike ครับ โม่ DT ไส่ล้อ Mavic ไม่ได้ครับ
nuengfreeride
สมาชิก
สมาชิก
Bike: infinite skill comp (XC), Open Mold (AM)

Re: โม่ mavic id360 สามารถใช้โม่เทียบทั่วไปของ DT ได้หรือเปล่าครับ.

โพสต์ โดย nuengfreeride »

ตาโจ เขียน: 20 ก.ย. 2020, 14:43 โม่ Mavic ลองสอบถามตัวแทนจำหน่าย World bike ครับ โม่ DT ไส่ล้อ Mavic ไม่ได้ครับ
ขอบคุณมากครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”