trek superfly อลูฯ ใช้กระโหลกแบบไหนถ้าหากต้องการจะใช้ขาจาน sram

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ASDfasdfASDF
ขาประจำ
ขาประจำ

trek superfly อลูฯ ใช้กระโหลกแบบไหนถ้าหากต้องการจะใช้ขาจาน sram

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF »

trek superfly อลูฯ ใช้กระโหลกแบบไหนถ้าหากต้องการจะใช้ขาจาน sram ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

Re: trek superfly อลูฯ ใช้กระโหลกแบบไหนถ้าหากต้องการจะใช้ขาจาน sram

โพสต์ โดย hzxhunter »

pf92 ครับ แล้วใช้ adaptor ขา sram gxp
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: trek superfly อลูฯ ใช้กระโหลกแบบไหนถ้าหากต้องการจะใช้ขาจาน sram

ขอบคุณครับ ไม่ค่อยเข้าใจ adaptor เดี๋ยวหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

โพสต์ โดย hzxhunter »

ASDfasdfASDF เขียน:ขอบคุณครับ ไม่ค่อยเข้าใจ adaptor เดี๋ยวหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ
Adaptor จะมีเเถมมาให้ครับในชุดของกะโหลกเเต่งนะครับ ถ้าใช้กะโหลก shimano ต้องหา adaptor เองซึ่งถ้าเข้าร้านปัญหายี้จะจบครับ :mrgreen:
adaptor แกน gxp ปลายแกนฝั่ง non-drive side จะมีขนาด 22 mm ปกติขาชิมาโน่แกน 24mm เพราะงั้น adaptor ก็เป็นปลอกสวมลดขนาดเฉยๆครับ เเต่เคยอ่านผ่านๆไม่รู้จริงรึป่าวเขาว่าปลายขา 22 mm เป็น taper นะครับ ไม่ได้เรียบเสมอกัน :mrgreen:
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ชอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”