ระหว่าง fox 34 sc performance elite กับ rockshox sid select เลือกอันไหนดีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

ระหว่าง fox 34 sc performance elite กับ rockshox sid select เลือกอันไหนดีครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

คือ กำลังซื้อ full sus ครับ ทั้ง 2 คันต่างกัน 1 7000 คือโช็ค 2 ตัวนี้ครับ

ควรเลือกอันไหนดีครับ
nuengsan
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ (สายโดด มัน ฮา)
Bike: mongoose wing comp (ไปแล้ว) / LA BlackLine (ไปแล้ว) / Kaze Slash 27.5 (ไปแล้ว) / FS ประกอบเอง

Re: ระหว่าง fox 34 sc performance elite กับ rockshox sid select เลือกอันไหนดีครับ

โพสต์ โดย nuengsan »

ตามครับ ผมก็กำลังเล็งเหมือนกันกับ SID Select
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ระหว่าง fox 34 sc performance elite กับ rockshox sid select เลือกอันไหนดีครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

รถรุ่นไหนอ่ะคับ เข้าใจว่า sid select นี้น่าจะมีแต่ยุบ 100 นะ
แต่ fox34 ก็น่าจะเริ่มยุบ ที่ 120

อยากได้รถแนวไหนล่ะครับ เพราะหลังๆ รถ XC ตัวที่ไม่ใช่สเปค TOP มักจะมากับช่วงยุบรถ 120 (หน้า) เผื่อมือสมัครเล่น
ไว้ลุย trail ในกรณีนี้ ผมก็แนะนำให้ไป รุ่นที่ fox34

แต่ถ้าอยากได้รถแนว XC บู๊ทางเรียบ ก็ไปรถยุบ 100 ที่ให้ Sid Select มาก็ได้คับ

ส่วนตัวผมชอบโช้ค Rocshox มากกว่านะคับ มันนุ่มดีอ่ะ บอกไม่ถูก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”