ยางนอกบางยี่ห้อ มีแบบที่บรรจุกล่อง กับไม่บรรจุกล่อง คุณภาพเหมือนหรือต่างกันครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
pphat21
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Reacto 300

ยางนอกบางยี่ห้อ มีแบบที่บรรจุกล่อง กับไม่บรรจุกล่อง คุณภาพเหมือนหรือต่างกันครับ

โพสต์ โดย pphat21 »

ยางนอกบางยี่ห้อ มีแบบที่บรรจุกล่อง กับไม่บรรจุกล่อง คุณภาพเหมือนหรือต่างกันครับ ที่เห็นแตกต่างตอนนี้ก็ตัวอักษรที่สกรีนบนขอบยาง
ไฟล์แนบ
grand_box.png (169.89 KiB) เข้าดูแล้ว 2159 ครั้ง
grand_unbox.png (130.71 KiB) เข้าดูแล้ว 2159 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ยางนอกบางยี่ห้อ มีแบบที่บรรจุกล่อง กับไม่บรรจุกล่อง คุณภาพเหมือนหรือต่างกันครับ

โพสต์ โดย harukung »

เท่าที่เห็นได้ยินมาไม่แน่ในว่าถูกมั้ย แบบไม่มีกล่องโลโก้ขาวจะเป็นยางติดที่มากับรถใหม่
รูปประจำตัวสมาชิก
ตู่มอ'ไซค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894260738
team: RC MTB
Bike: TREK GIANT

Re: ยางนอกบางยี่ห้อ มีแบบที่บรรจุกล่อง กับไม่บรรจุกล่อง คุณภาพเหมือนหรือต่างกันครับ

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ »

harukung เขียน:เท่าที่เห็นได้ยินมาไม่แน่ในว่าถูกมั้ย แบบไม่มีกล่องโลโก้ขาวจะเป็นยางติดที่มากับรถใหม่
ผมก็ได้ยินมาแบบนั้นเหมือนกันครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

ไม่มีกล่องก็ประมาณ OEM ถ้าราคาต่างกันมากก็ของตก QC
หรืออาจจะของตก QC แต่โก่งราคาก็เป็นได้ครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”