เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kwang atta
สมาชิก
สมาชิก

เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

โพสต์ โดย kwang atta »

เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง ท่านจะซื้อตัวไหนเพราะอะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

Re: เฟรม Specialized chisel กับ Santa cruz chameleon ถ้าท่านต้องซื้อตัวใดตัวหนึ่ง

โพสต์ โดย WingMTB »

Sata Cruz ไม่รู้คับ แต่Chiselน่าจะเป็นเฟรมอลูที่เบาสุดในตลาดแล้วคับเท่าที่เห็นมา Size L ประมาณ 1.3kg เท่าที่ลองปั่นดูรถหนุ่มมาก ขี่สบาย ไม่กระด้าง ความพุ่งและการขึ้นเนินแพ้ Scott scale แต่เฟรมไหลดีอยู่ การลงเนินไม่แน่ใจ ไม่ได้ลองลง สำหรับผมนะ ตอนนี้ถ้าเลือกเฟรมอลูผมเลือก Chisel คับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”