ใครใช้สนับเข่า สนับศอกบ้างครับ แบบในรูปนี้ใช้ได้ไหม

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใครใช้สนับเข่า สนับศอกบ้างครับ แบบในรูปนี้ใช้ได้ไหม

โพสต์ โดย taitum »

ใครใช้สนับเข่า สนับศอกบ้างครับ แบบในรูปนี้ใช้ได้ไหม แล้วเราใส่กางเกงขายาวค่อยสวมสนับเขาไว้นอกกางเกงใช่ไหมครับ
ไฟล์แนบ
tangkwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814503344
team: แยกย้ายไปกันหมด

Re: ใครใช้สนับเข่า สนับศอกบ้างครับ แบบในรูปนี้ใช้ได้ไหม

โพสต์ โดย tangkwa »

ใช้ Down Hill?
รูปประจำตัวสมาชิก
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

Re: ใครใช้สนับเข่า สนับศอกบ้างครับ แบบในรูปนี้ใช้ได้ไหม

โพสต์ โดย AMLbox »

แบบในรูปนั่นมันของเด็กที่เอาไว้เล่นสเก็ตนี่ครับ ใช้งานจริงผมว่ามันจะเลื่อนหลุดมากกว่า
ของจักรยานเฉพาะ ตรงรุ่นน่าใช้กว่า ทั้งเรื่องการรัดให้อยู่ตำแหน่งที่เหมาะสม เรื่องระบายอากาศและการปกป้อง

รูปภาพ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
samzuza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0908928383
team: Thailand Enduro Club/Brok back mountain bikers
Bike: Intense tracer 2

โพสต์ โดย samzuza »

ผมเคยใส่ครับ. ซื้อครบชุดเลย. ไม่เกิน 400 บาทที่ sport world. ใช้ดีเลยครับ ผมล้มแรงมาก กลับมาดูที่สนับ เป็นร่องลึกมาก ลองคิดดูถ้าไม่มีนี่คงแผลลึกแน่ๆ เทียบกับราคาถือว่าเกินคุ้มครับ เสียอย่างเดียวมันไม่ค่อยกระชับเท่าไหร่ ทำให้ใส่ไม่สบาย. ตอนนี้เปลี่ยนไปรุ่นที่กระชับกว่าอะครับ. ใครหาดีๆราคาไม่แรงจัดได้ครับ
รับสกรีนเสื้อยืด ตามแบบของคุณ ไม่จำกัดสี เสื้อ+สกรีนเพียง 160บาท(s,m) 170บาท(L,XL)
เสื้อแบบไม่มีตะเข็บข้าง 180บาท https://www.facebook.com/OneupTshirtScreen?ref_type=bookmark

-----------------------
557-2-04445-0. บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขา ม.เชียงใหม่
นาย นัฐพล ตันยวม. 0908928383
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

แค่ที่ใส่กางเกงเป้าตุง เสื้อรัดติ้วอยู่ทุกวันนี้ ก็เขิลจะแย่แล้วครับ ถ้ามีสนับเข่า สนับศอกเพิ่มมาอีก สงสัยมีหวังไม่กล้าออกนอกบ้านแน่ๆ :lol: :lol: :lol:
polpaisan7
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863247181
Bike: cyclelifestyle

โพสต์ โดย polpaisan7 »

555
Letsgo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant
ตำแหน่ง: บางนา-สุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Letsgo »

แนะนำรุ่นไหนดี ไม่แพงมากครับ ร้อยปลายๆพันต้นๆ
สุขแท้...ไม่มีน้ำหนัก
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re:

Letsgo เขียน:แนะนำรุ่นไหนดี ไม่แพงมากครับ ร้อยปลายๆพันต้นๆ
ดูที่ Buubike เลยครับ
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

pomroland เขียน:แค่ที่ใส่กางเกงเป้าตุง เสื้อรัดติ้วอยู่ทุกวันนี้ ก็เขิลจะแย่แล้วครับ ถ้ามีสนับเข่า สนับศอกเพิ่มมาอีก สงสัยมีหวังไม่กล้าออกนอกบ้านแน่ๆ :lol: :lol: :lol:
สนับเข่า หมวก full face อุปกรณ์พวกนี้ คนที่ใช้ส่วนมากก็ขี่ในป่า ในเขาครับ ใส่ตามเทศะ
(ส่วนจากบ้านไปป่า พวกเราเอาใส่รถไป ถึงป่าค่อยเอาลงขี่ :lol: )

รูปภาพ
ตู่มอ'ไซค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894260738
team: RC MTB
Bike: TREK GIANT

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ »

ของใส่เล่นเป็นที่เป็นทางและที่สำคัญฟรีไรด์และดาวน์ฮิลล์เป็นหลักครับ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ผมใส่ตอนหัดเข้าแทรคใหม่ๆบอกเลยว่าคุ้มมากๆที่ใส่ไป
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตู่มอ'ไซค์ เขียน:ของใส่เล่นเป็นที่เป็นทางและที่สำคัญฟรีไรด์และดาวน์ฮิลล์เป็นหลักครับ
+1 ครับ
แนวในป่านี่ (ในป่าจริง ๆ ไม่ใช่ XC) ใครใส่ชุดรัดติ้วเพียว ๆ โดยไม่มีชุดทับอีกชั้น รับรองว่าถึงบ้านเวลาอาบน้ำแสบสะท้านทรวงแน่ ๆ ครับ
(ไม่ได้ล้ม แค่โดนหนามเกี่ยว หญ้าบาด)

ชุดแต่ละแบบ แต่ละแนวมันก็ออกแบบมาตามการใช้งาน ใส่ตามเทศะ
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย taitum »

ผมจะหาเครื่องป้องกันเวลาไปปั่นออกกำลังกายตามถนน คงไม่ได้ไปลงแทรคอะไร เนื่องจากอายุเยอะละ50+ นิ้วเท้าพึงกระดูกร้าวไป(ไม่เกี่ยวกับจักรยาน)ตอนนี้ยังปั่นจักรยานไม่ได้ ถ้าตัวในรูปมันใช้ได้คงซื้อมาใช้ ถ้ามีตัวดีกว่านี้แต่ไม่แพงมากช่วยแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ใช้ไฮบริดอยู่
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ที่ Buubike มีพันต้น ๆ ลองหาในกูเกิ้ลดูนะครับ
คำว่า Buubike
iDeasMtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RockyMt.

โพสต์ โดย iDeasMtb »

AMLbox เขียน:
ตู่มอ'ไซค์ เขียน:ของใส่เล่นเป็นที่เป็นทางและที่สำคัญฟรีไรด์และดาวน์ฮิลล์เป็นหลักครับ
+1 ครับ
แนวในป่านี่ (ในป่าจริง ๆ ไม่ใช่ XC) ใครใส่ชุดรัดติ้วเพียว ๆ โดยไม่มีชุดทับอีกชั้น รับรองว่าถึงบ้านเวลาอาบน้ำแสบสะท้านทรวงแน่ ๆ ครับ
(ไม่ได้ล้ม แค่โดนหนามเกี่ยว หญ้าบาด)

ชุดแต่ละแบบ แต่ละแนวมันก็ออกแบบมาตามการใช้งาน ใส่ตามเทศะ
+2 ครับทางโหดๆ ปั่นยาก และง่ายต่อการล้มก็ใส่เซฟๆ ตัวเองไว้ก่อนดีกว่าครับ :D
ปั่นๆ ลุยๆ ตามสไตล์ MTB -->> https://www.facebook.com/idngbike
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”