สอบถามเส้นทาง บางแค-สุขุมวิท

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทาง บางแค-สุขุมวิท

โพสต์ โดย asid »

ถ้าต้องปั่นจาก เพชรเกษม 68 (บางแค) มาทำงานที่ สุขุมวิท 26 ใช้เส้นทางไหนกันครับ

ปล.ส่วนใหญ่ผมเลิกงานดึกครับ ประมาณ สามทุ่ม สี่ทุ่ม หรืออาจจะถึงเที่ยงคืนเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทาง บางแค-สุขุมวิท

ไม่มีใครเคยเลยเหรอครับ
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
รูปประจำตัวสมาชิก
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

Re: สอบถามเส้นทาง บางแค-สุขุมวิท

โพสต์ โดย gameza500 »

ทางค่อนข้างไกล+การจราจรติดขัด...ผมคงวิ่งเพชรเกษมมาขึ้นBTSตลาดพลูนะครับ...ถ้าขากลับกลับเกินเที่ยงคืนผมจะวิ่ง

คลองเตย-ช่องนนทรี-ผ่านโลตัสพระรามฯ3-ขวาใต้สะพานแขวน-ถ.พระรามฯ3-สะพานกรุงเทพฯ-เดอะมอลล์ท่าพระ-ซ้ายเข้าเพชรเกษม
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

gameza500 เขียน:ทางค่อนข้างไกล+การจราจรติดขัด...ผมคงวิ่งเพชรเกษมมาขึ้นBTSตลาดพลูนะครับ...ถ้าขากลับกลับเกินเที่ยงคืนผมจะวิ่ง

คลองเตย-ช่องนนทรี-ผ่านโลตัสพระรามฯ3-ขวาใต้สะพานแขวน-ถ.พระรามฯ3-สะพานกรุงเทพฯ-เดอะมอลล์ท่าพระ-ซ้ายเข้าเพชรเกษม
ขอบคุณมากๆเลยครับ ดูเหมือนจะยากเหมือนกัน

จริงๆตอนนี้ก็ปั่นไปทำงานทุกวันครับ แต่ตอนนี้อยู่แถวปรีดี 42 อยากย้ายไปอยู่ที่บ้านญาติครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ชูพล สำเภาพล
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่กล้าเข้ากลัวตามไม่ทัน
Bike: Wheeler,Merida

โพสต์ โดย ชูพล สำเภาพล »

ผมปั่นจากบ้านที่หนองแขมไปทำงานที่อ่อนนุช ทุกวันศุกร์ และวันที่สะดวก แนะนำขาไป ปั่นมาขึ้นรถไฟฟ้าที่วงเวียนใหญ่แล้วเดินทางต่อด้วยรถไฟฟ้า(เที่ยวแรก) ลงพร้อมพงษ์เลยครับ แต่ขากลับขึ้นรถไฟฟ้าไม่ได้ คนเยอะ อาจต้องยิงยาวจากสุขุมวิท 26-พระราม4-สาธร-สะพานสาธร-กรุงธน-เพชรเกษม-บางแค รวมประมาณ 33กม. เจอก็ทักกันด้วยครับ merida ขาว
ชีวิตเป็นของคุณ "มาปั่นให้โลกเปลี่ยน"

จักรยานดี คนดี ต้องดีแน่ (ขาแรง)
จักรยานดี คนแย่ ต้องแก้ไข (ขาอ่อน)
จักรยานแย่ คนดี มีถมไป (ขาแข็ง)
จักรยานแย่ คนไม่ไหว บรรลัยเอย (ขา...ตรูเอง)
gameza500
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0588082
Bike: MATRIX BIKE
ตำแหน่ง: 112/1411 ม.11 ซ.บางนา-ตราด46 ถ.บางนา-ตราด กม.4 แขวง-เขต บางนา กทม. 10260

โพสต์ โดย gameza500 »

ชูพล สำเภาพล เขียน:ผมปั่นจากบ้านที่หนองแขมไปทำงานที่อ่อนนุช ทุกวันศุกร์ และวันที่สะดวก แนะนำขาไป ปั่นมาขึ้นรถไฟฟ้าที่วงเวียนใหญ่แล้วเดินทางต่อด้วยรถไฟฟ้า(เที่ยวแรก) ลงพร้อมพงษ์เลยครับ แต่ขากลับขึ้นรถไฟฟ้าไม่ได้ คนเยอะ อาจต้องยิงยาวจากสุขุมวิท 26-พระราม4-สาธร-สะพานสาธร-กรุงธน-เพชรเกษม-บางแค รวมประมาณ 33กม. เจอก็ทักกันด้วยครับ merida ขาว
อืม...เส้นทางนี้ก็เข้าท่าดี...น่าจะใกล้กว่าเส้นที่ผมบอก...ลืมนึกถึงเส้นทางนี้ไปเลย...แนะนำเส้นทางนี้เลยครับ
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โอ้ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ได้เริ่มทดลองปั่นบ้างแล้ว ขามาทำงานปั่นเส้นเพชรเกษม-วงเวียนใหญ่-ข้ามน้ำที่ท่าเรือคลองสาน-สี่พญา-สามย่าน-เข้าพระราม4 แล้วก็เข้าที่สุขุมวิท26 เลยครับ ขากลับตอนนี้กลับทางเดิมอยู่ :D
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ชูพล สำเภาพล เขียน:ผมปั่นจากบ้านที่หนองแขมไปทำงานที่อ่อนนุช ทุกวันศุกร์ และวันที่สะดวก แนะนำขาไป ปั่นมาขึ้นรถไฟฟ้าที่วงเวียนใหญ่แล้วเดินทางต่อด้วยรถไฟฟ้า(เที่ยวแรก) ลงพร้อมพงษ์เลยครับ แต่ขากลับขึ้นรถไฟฟ้าไม่ได้ คนเยอะ อาจต้องยิงยาวจากสุขุมวิท 26-พระราม4-สาธร-สะพานสาธร-กรุงธน-เพชรเกษม-บางแค รวมประมาณ 33กม. เจอก็ทักกันด้วยครับ merida ขาว
แล้วเจอจะทักทายครับ ตอนนี้ปั่น ไม่ dahon ก็araya แล้วแต่อารมณ์ครับ :D
อู็ด รัก จักยาน
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: เสื้อภูเขา

โพสต์ โดย อู็ด รัก จักยาน »

รถจักยานขึ้น บีที่เอส ได้ไหมครับ
สมาชิก
สมาชิก

รถจักยานขึ้น บีที่เอส ได้ไหมครับ
สมาชิก
สมาชิก

สมาชิก
สมาชิก

ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”