ถนน นวมินทร์-ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ช่วงเช้า-เย็น รถบรรทุกเยอะมั้ยครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

ถนน นวมินทร์-ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ช่วงเช้า-เย็น รถบรรทุกเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย ziasong »

ถนน นวมินทร์-ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ช่วงเช้า-เย็น รถบรรทุกเยอะมั้ยครับ แล้วเลนถนนกว้างมั้ยเอ่ย
พอดีบริษัทแถวนั้นเสนองานให้ ผมก็เห็นระยะไม่เกิน 30 km มียิมให้อาบน้ำด้วย จะได้ปั่นจักรยานไม่ต้องรถติด
ปัจจุบันผมปั่น รามอินทรา-ลุมพินี ได้สะดวกเพราะไม่มีรถบรรทุก
รถบรรทุกเต็มเลน หลบหลีกยาก
คนที่ปั่นเส้นทางที่ว่า ช่วยแนะนำด้วยครับ จะได้เปลี่ยนงาน

Google map ที่จะปั่น
https://maps.google.co.th/maps?saddr=Ra ... 1&t=m&z=12
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

Re: ถนน นวมินทร์-ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ช่วงเช้า-เย็น รถบรรทุกเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย artistall »

:D ศรีนครินทร์ ช่วงเช้า-เย็น จะมีบ้างเล็กน้อย ถึง ไม่มีนะครับ ปกติ เจ้าหน้าที่ตำรวจก็ไม่ให้วิ่งเวลาเร่งอยู่แล้วนะครับ แต่เส้น ศรีนครินทร์ก่อสร้างอยู่ฝุ่นเยอะหน่อย หลุมบ่อ ตามสภาพ ถ้าชอบขี่ตอนรถติดก็สนุกอญุ่ละครับ :D
ขอบคุณครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

Re: ถนน นวมินทร์-ศรีนครินทร์-เทพารักษ์ ช่วงเช้า-เย็น รถบรรทุกเยอะมั้ยครับ

โพสต์ โดย ziasong »

artistall เขียน::D ศรีนครินทร์ ช่วงเช้า-เย็น จะมีบ้างเล็กน้อย ถึง ไม่มีนะครับ ปกติ เจ้าหน้าที่ตำรวจก็ไม่ให้วิ่งเวลาเร่งอยู่แล้วนะครับ แต่เส้น ศรีนครินทร์ก่อสร้างอยู่ฝุ่นเยอะหน่อย หลุมบ่อ ตามสภาพ ถ้าชอบขี่ตอนรถติดก็สนุกอญุ่ละครับ :D
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
ipalmy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Federal T

โพสต์ โดย ipalmy »

บ้านผมอยู่งามวงศ์วานครับ และผมปั่นประจำเวลาจากบ้านเข้าเมืองหรือไปแถวระแวกบ้าน และก็ผมทำงานอยู่ ซอยวัดหนามแดง ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ ขับรถไปกลับทุกวัน เป็นถนนและพื้นที่ที่ผมเกลียดมากครับ รถบรรทุกเยอะมาก ฝุ่นก็เยอะ ยิ่งเทพารักษ์นะ รถ6ล้อ สิบล้อ รถพ่วง กระบะขนของ ตลอดสาย แต่ก็เข้าใจครับเพราะย่านนี้เป็นย่านขนส่งและอุตหกรรม ไม่เหมาะกับการปั่นจักรยาน เหมือนเมืองนนท์ บ้านเราเลยครับ เพราะมีแต่บ้านคนอยู่อาศัย ฝุ่นน้อย มีแต่รถเล็กวิ่ง ถ้าเทียบ ศรีนครินทร์ กับ รัตนาธิเบศน์ รัตนาธิเบศน์ชิวกว่ามากมายครับ
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

รถไม่เท่าไหร่ เพราะถนนกว้าง มีฟุตบาทให้หลบ หากรู้สึกไม่ปลอดภัย
แต่ฝุ่นเยอะครับ หากปั่นทุกวัน ควรหาอุปกรณ์ป้องกันระบทางเดินหายใจด้วยครับ

ผมอยู่อ่อนนุช ฝุ่นกำลังดีเลยครับ
:lol:
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
Yai tpw
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865656267
team: No name team
Bike: JAVA FEROCE
ตำแหน่ง: สำโรง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย Yai tpw »

ผมบ้านอยู่เทพารักษ์ครับ ช่วงเวลาเร่งด่วนรถติดมาก รถจอดข้างทางก็มากปั่นไม่สนุกครับ มลภาวะเลวร้ายมากผมเองยังปั่นช่วงค่ำๆเลยครับ
ปั่นมันไปทุกที่ที่อยากไป
karn.su05
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896620077
Bike: araya

โพสต์ โดย karn.su05 »

รถเยอะครับ ถ้าคิดว่าปั่นเพื่อเดินทางไปกลับที่ทำงาน ไม่สนุกครับ
ขอแค่ผ่านก็พอครับ
bike to work http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=832568
ไม่ไหวก็เข็น http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1109071
รักเอยพลาสติก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027557540
team: อิสระ
Bike: BH

โพสต์ โดย รักเอยพลาสติก »

ผมปั่นไปทำานุกวันครับเส้นเทพารักษ์หนามแดงแต่ระยะทางไม่ไกลท่าวไรไปกลับ6โลแต่มีเรื่องให้เสียวทุกวันทำใจให้ชินครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”