มาแชร์ภาพบรรยากาศการขี่จักรยานไปทำงานกันค่ะ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pooklookclub
สมาชิก
สมาชิก
Bike: วินเทจ

มาแชร์ภาพบรรยากาศการขี่จักรยานไปทำงานกันค่ะ

โพสต์ โดย pooklookclub »

ทุกวันจะขี่จากถนนประชาอุทิศ ไปทำงานที่ซอยสุขสวัสดิ์ 43 ค่ะ

ขี่จักรยานเวลาเดียวกับคนทำงานทั่วไป จะมีเทศกิจคอยโบกรถให้เวลาข้ามถนน ปลอดภัยดีค่ะ

รูปภาพ

วันไหนเบื่อๆ ก็เปลี่ยนเส้นทาง เข้าตรอกซอกซอยไปได้ไม่มีปัญหา

รูปภาพ

ปล่อยรถติดไว้ข้างนอก ขี่ชิลๆ ริมน้ำไปทำงานก็ได้

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย pooklookclub เมื่อ 25 มิ.ย. 2013, 14:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ozz
สมาชิก
สมาชิก

Re: มาแชร์ภาพบรรยากาศการขี่จักรยานไปทำงานกันค่ะ

โพสต์ โดย ozz »

ชิล ดีจังเลยครับ
สมาชิก
สมาชิก

Re: มาแชร์ภาพบรรยากาศการขี่จักรยานไปทำงานกันค่ะ

ปกติไปรถเมลใช้เวลา 30-45 นาที พอมาใช้จักรยาน 15 นาทีก็ถึง เลยชิลมากๆ ค่ะ
สิทธิชัย วัฒนาธนกุล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCHA, Audax Randonneurs Thailand

โพสต์ โดย สิทธิชัย วัฒนาธนกุล »

ถ่ายรูป เหมือนไม่ได้ปั่นไปทำงานเลยครับ สวยงาม มาก
wanchai pakdeewong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย wanchai pakdeewong »

ยอดเยี่ยมครับผม!
gamon_kan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant

โพสต์ โดย gamon_kan »

ขอให้มีความสุขกับการปั่นนะครับแค่คิดตามก็มีความสุขแล้วgamon_kan
โตโน่
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895822875
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย โตโน่ »

ระยะทางประมาณกี่โลครับ บรรยากาศดีจัง น่าอิจฉามากครับ :D
สมาชิก
สมาชิก

ถ้าปั่นถนนใหญ่ก็ 3 กิโลค่ะ ถ้ามาชิลกินบรรยากาศแบบนี้ก็ ประมาณ 5 กิโลค่ะ ปั่นแป๊บเดียวถึงบ้านแล้ว
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”