ใครใช้จักรยานแม่บ้าน - พ่อบ้าน อยู่บ้างครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก
team: none

ใครใช้จักรยานแม่บ้าน - พ่อบ้าน อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย pomodoro »

สนใจจักรยาน แม่บ้าน ตัวถัง อลู ของ LA รุ่น Color of Life อยู่ครับ

แต่อยากได้ตัวเลือกยี่ห้ออื่ีน ๆ มาเปรียบเทียบอีก
ไม่ทราบว่า มีใครขี่ แม่บ้าน - พ่อบ้าน ราคาไม่เกิน 3-4 พันบาทอยู่บ้างครับ
ถ้ามีรูปมาโชว์ยิ่งแจ่มเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
blues_so
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: peugeot urbain 700c/mtb anchor fr700/DG 202/strida จีน/trek1.1/หมอบสับถัง/mini พ่อบ้าน

Re: ใครใช้จักรยานแม่บ้าน - พ่อบ้าน อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย blues_so »

แม่บ้านญี่ปุ่นทนๆ ถึกๆ อึดๆ ไฟแรงสูง ปรับรอบได้ตามต้องการ ทรวดทรงเว้าได้ใจ บางทีใช้โซ่ บางทีใช้สาย น้ำไม่กระจาย ไม่เลอะ !!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

ขออนุญาตยืมรูปครับ
ฅนเสรีไท
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029199391
team: ฅนเสรีไท
Bike: Specialized Sirrus
ติดต่อ:

Re: ใครใช้จักรยานแม่บ้าน - พ่อบ้าน อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย ฅนเสรีไท »

เราฅนไทยใช้ของไทยดีกว่าครบ เชื่อว่าฝีมือฅนไทยก็ไช่ย่อย
tkcom
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tkcom »

ถ้าอยากได้รถแบบสาวยาคูลท์ ก็ต้องถามสาวยาคูลท์สิครับ

เท่าที่อ่านๆมา ยาคูลท์บ้านเราอิมพอร์ทจักรยานมาจากญี่ปุ่น แล้วเขาก็ใช้กันมาหลายปีแล้ว ลองคิดดูก็แล้วกันว่าวันๆเขาต้องขี่กันกี่กิโล สภาพส่วนมากก็ยังใช้งานได้อยู่แม้ว่าจะต้องแบกตู้อยู่ตลอดเวลาก็ตาม

ขอเชียร์รถแม่บ้านญี่ปุ่นอีกเสียงครับ ลองไปหามือ2ดู ข้อเสียอย่างเดียวคือเขาจะไม่มีเบาะหลังเพราะกฏหมายญี่ปุ่น(น่าจะ)ห้ามซ้อนหลังครับ
เราต้องการที่จอดจักรยานปลอดภัย // Secure Bicycle Parking NOW
https://www.facebook.com/SecureBicycleParkingNOW
"เพราะไม่มีใครอยากเดินกลับบ้านพร้อมน้ำตา"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”