มีใครเคยใช้บริการ ที่จอดรถ และ ห้องอาบน้ำ ตึกฟอร์จูนบ้างครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
8nopelist
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0832386003
team: Rama5 Ride For Fun
Bike: เสือภูเขา สีเงิน ฟ้า

มีใครเคยใช้บริการ ที่จอดรถ และ ห้องอาบน้ำ ตึกฟอร์จูนบ้างครับ

โพสต์ โดย 8nopelist »

บังเอิญผมต้องไปฝึกงานแถวนั้นไม่เคยใช้บริการเลย :)
จึงมาถามท่านใดที่เคยใช้บริการมาแล้วบ้างครับ สนใจมากเลย ทำงานแถวอโศก 1 - 2 สถานีรถไฟเท่านั้นเอง
Line : 8nop , Email : nop.srichan@gmail.com
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

Re: มีใครเคยใช้บริการ ที่จอดรถ และ ห้องอาบน้ำ ตึกฟอร์จูนบ้างครับ

โพสต์ โดย thetum »

8nopelist เขียน:มีใครเคยใช้บริการ ที่จอดรถ และ ห้องอาบน้ำ ตึกฟอร์จูนบ้างครับ
บังเอิญผมต้องไปฝึกงานแถวนั้นไม่เคยใช้บริการเลย :)
จึงมาถามท่านใดที่เคยใช้บริการมาแล้วบ้างครับ สนใจมากเลย ทำงานแถวอโศก 1 - 2 สถานีรถไฟเท่านั้นเอง
เคยใช้แต่ห้องอาบน้ำครับ มีสองจุด ในฟอร์จูน ไปใช้ตรงข้าง ร้าน Fortune bike อยู่ในส่วนของห้องน้ำชายเลย ==>สะอาดครับ
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: มีใครเคยใช้บริการ ที่จอดรถ และ ห้องอาบน้ำ ตึกฟอร์จูนบ้างครับ

โพสต์ โดย umbabab »

ที่จอดมีการทำรั้วใหม่ให้สูงขึ้นกันขโมยแล้ว ยามเฝ้าเป็นยามที่คอยโบกรถเข้าออก คอยเช็คบัตรจอด กับที่จอด ตลอดเวลา ปลอดภัยค่อนข้างมาก
ต่อให้รถแพงก็ไม่น่าจะถุกขโมย ถ้าจะโดนก็คงเป็บแบบบุกมาปล้นจักรยาน ค่าจอด20บาท ถ้าไม่อยากเสียก็ไปจอดที่จอดทั่วไปข้างๆได้ แต่ล๊อกให้ดีล่ะ
บางทีผมก็ยอมเสีย20 อย่างน้อยๆ กระเป๋าไต้เบาะ กระติกน้ำ หายไป คงเสียมากกว่า20อ่ะนะ
ส่วนที่อาบน้ำ ไม่เคยใช้ครับ คงมีไว้บริการคนลงรถไฟไต้ดินน่ะ ผมว่าถ้าเหงื่อท่วมขนาดต้องอาบล่ะก็ เสื้อผ้าก็คงไปด้วยหมดล่ะครับ

เห็นคนเอารถเทริน (น่าจะซื้อจากร้านชั้นไต้ดิน) มาจอดประจำอยู่คัน ทิ้งตัวล๊อกราคาแพงไว้กับที่จอดเลยไม่เอากลับบ้าน ที่ล๊อกก็แพงใช้เล่นนะนั่น
ถ้าทำกันทุกคนมีหวัง คงมีที่ล๊อกท่วมที่จอดกันไปหมด แต่ส่วนตัวผมชอบเอาที่ล๊อกสลิงยาวคาดเอวเอาไว้ จอดปุ้ป จับล๊อกปั้ปเลยไม่ต้องหากุญแจ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
8nopelist
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0832386003
team: Rama5 Ride For Fun
Bike: เสือภูเขา สีเงิน ฟ้า

โพสต์ โดย 8nopelist »

:? สงสัยต้องไปลองใช้บริการก่อน ไปฝึกงานแน่นอนครับ ไปวันเดียวเดี๋ยวงงตึบ 5555
(ปล.เจออนุสาวรีย์ชัยจะข้ามไปยังไงดีละครับเนี่ย)
Line : 8nop , Email : nop.srichan@gmail.com
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

โพสต์ โดย thetum »

8nopelist เขียน::? สงสัยต้องไปลองใช้บริการก่อน ไปฝึกงานแน่นอนครับ ไปวันเดียวเดี๋ยวงงตึบ 5555
(ปล.เจออนุสาวรีย์ชัยจะข้ามไปยังไงดีละครับเนี่ย)
ผ่านสะพานควาย ==>ขึ้นสะพานข้ามแยกลาดพร้าว==>เข้าเส้นลาดพร้าว ตรงมาเรื่อยๆ==>เลี้ยวขวาเข้าเส้นรัชดาภิเษก มาจอดยกรถข้ามสะพานลอย หน้ารัชดาซอย 4 ครับ ==>จากนั้นย้อนขึ้นไปนิดนึงก็ถึงและ
หรือมาออก เส้น วิภาวดี มุ่งหน้าไปสามเหลี่ยมดินแดง ==>เลี้ยวซ้ายตรงสามเหลี่ยมดินแดง==>ขับไปเรื่อยๆเลี่ยวขวาตรงสีแยกพระราม9 ถึงฟอร์จูน แล้วครับ ==>เส้นนี้น่าจะสบายกว่า
ปล.ช่วงเช้า รถเยอะระวังนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kongsoft
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา , Hybrid , พับ

โพสต์ โดย kongsoft »

ใช้บริการอาบน้ำ ที่ฟอร์จูน แล้วครับ สะอาดดีครับ อาบน้ำเปลี่ยนชุดได้สะดวกดีครับ
เบาหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เบาหวาน »

ระวังเก้ง กวางชุกชุมนุมกันในห้องน้ำนะครับ เคยเข้าไปผิดสังเกตหลายทีแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”