ยอมรับมาดีกว่า ว่าคนชอบเดินทางด้วยจักรยานเป็นเพราะความขี้เกียจ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
suparp_tahoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834130999
team: ปั่นกินลมทีม/เสือพุงพลุ้ย
Bike: S-work Stumjumper 2012
ตำแหน่ง: เมืองสองทะเล สงขลา

Re: ยอมรับมาดีกว่า ว่าคนชอบเดินทางด้วยจักรยานเป็นเพราะความขี้เกียจ

โพสต์ โดย suparp_tahoe »

ปั่นเพราะเด็ก ๆ เคยปั่นไปโรงเรียน ปั่นเพื่อสุขภาพ ครับ
KTB
901-3-31052-4
รูปประจำตัวสมาชิก
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

Re: ยอมรับมาดีกว่า ว่าคนชอบเดินทางด้วยจักรยานเป็นเพราะความขี้เกียจ

โพสต์ โดย Cookiebike »

RollingStone เขียน:ผมขี้เกียจไปหาหมออ่ะครับ ครั้งสุดท้ายที่เจอกันหมอบอกผมเป็นโรคอ้วน เป็นความดัน เป็นเบาหวาน เป็นไขมันพอกตับ เป็นเก๊าท์ เป็นไขมันอุดตันในเส้นเลือด เป็นไรอีกหว่า จำไม่ได้แระ แต่ผมว่ามันเยอะ ผมเลยแบกร่างอ้วนๆของผมเข้า pro bike ที่สวนลุม รูดบัตรเครดิตแล้วก็ขี่มันกลับบ้านระยะทางประมาณ 15 กิโล ถึงบ้านเหมือนหมูตกมันเลยเหงือเยิ้มทั้งตัว คนที่บ้านเห็นถึงกับหัวเราะก๊าาาาก ชี้นิ้วมาที่ผมประมานว่าจะขี่ได้กี่วันจร๊าาาา ซื้อมาทำราวตากผ้าหราไอ้อ้วน ซื้อทำไม๊เสียเงินเปล่าเด๋วก็ตั้งไว้เฉยๆ

แต่....หึหึ ผู้คนเค้าต่างคิดผิด เพราะเช้าวันรุ่งขึ้นผมตื่นมาแต่ตี 5 ซัดไปทำงานแถวซอยต้นสน ใหม่ๆผมขี่ชั่วโมงนึง ล้อหมุนตี 5 ก็ถึง 6 โมงเช้า มีเวลาหาซื้อของกินในซอยหมอสมบูรณ์ เข้าที่ทำงานนั่งพักให้เหงื่อแห้ง อาบน้ำเปลี่ยนชุดทำงานค่อยกินข้าวชงกาแฟ ตกเย็นเปลี่ยนชุดปั่นกลับบ้านอีก อ่อนนุช 44 ใช้เวลาอีก 1 ชั่วโมง ก็ยังมีเสียงแว่วๆ ถ้ามันทรมานตัวเองก็อย่าทำเลยนะ

no way ผมตัดสินใจแล้ว ผมขี้เกียจไปเจอหน้าหมอบ่อยๆ นี่ผ่านมาแค่ 6 เดือนผมน้ำหนักลดลงไปเดือนละโลสองโล เป้าหมายผมอยู่ที่จะลดให้ได้เหลือ 85 กิโลก่อนเอาฤกษ์เอาชัย ครบปีเดือนตุลา ก็ต้องไปเจอหน้าหมอดูเด้ะ หมอจะบอกผมเป็นสารพัดโรคอีกป่าว แต่ที่แน่ๆตอนนี้ผมอยากบอกหมอว่าผมสดมากๆเลยอ่ะ เหมือนอายุถอยหลังไป 10 ปีกลับเป็นเป็นหนุ่มวัย 30 อีกครั้ง ฮ่าๆ เพราะผมขี่จักรยานเนี่ยแหล่ะไปกลับทำงานวันละ 30 โล จันทร์ถึง ศุกร์ ยกเว้นวันฝนตก ตอนนี้รู้สึกกำลังวังชาอยู่ตัวเริ่มมองหาก๊วนไปออกทริปกับเค้ามั้ง :lol:
ชอบความเห็นนี่มากเลย :lol:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”