สอบถามปั่นข้ามแยกอนุสาวรีย์ชัยฯ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

Re: สอบถามปั่นข้ามแยกอนุสาวรีย์ชัยฯ

โพสต์ โดย ziasong »

การปั่นเกิน 20 ในเมืองครั้งแรกของผมเมื่อปีที่แล้ว ก็ปั่นจากราชเทวีไปกลับราบ 11 ผ่านอนุสาวรีย์ชัยฯทั้งสองขา (ทำให้ผมย้ายออกจากหอ กลับมาอยู่บ้านที่รามอินทราแล้วปั่นไปทำงานที่หลังสวน)

ปั่นเหมือนขับรถยนต์ปกติครับ

ที่เตรียมตัวคือ 1 เดือนก่อนหน้านั้น ไปฝึกกำลังที่ยิมกับรอบสนามศุภชลาศัย
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
รูปประจำตัวสมาชิก
Chaiwat432
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Racing Green S2L
ตำแหน่ง: สาทร กรุงเทพฯ

Re: สอบถามปั่นข้ามแยกอนุสาวรีย์ชัยฯ

โพสต์ โดย Chaiwat432 »

Puttiphong เขียน:ผมก็ใช้สองเส้นทางที่แนะนำมานี้ครับ อนุเสาวรีย์ฯรถเยอะมากเลี่ยงได้ก็ดีครับ
ziasong เขียน:การปั่นเกิน 20 ในเมืองครั้งแรกของผมเมื่อปีที่แล้ว ก็ปั่นจากราชเทวีไปกลับราบ 11 ผ่านอนุสาวรีย์ชัยฯทั้งสองขา (ทำให้ผมย้ายออกจากหอ กลับมาอยู่บ้านที่รามอินทราแล้วปั่นไปทำงานที่หลังสวน)

ปั่นเหมือนขับรถยนต์ปกติครับ

ที่เตรียมตัวคือ 1 เดือนก่อนหน้านั้น ไปฝึกกำลังที่ยิมกับรอบสนามศุภชลาศัย
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”