รบกวนแนะนำเส้นทางปั่น จากโรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
ktes
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนแนะนำเส้นทางปั่น จากโรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์

โพสต์ โดย ktes »

สวัสดีครับ

ผมสนใจอยากไปร้าน Cafe Velodome ที่ธรรมศาสตร์ ตอนแรกว่าจะเอารถไป คิดไปคิดมา อยากปั่นไปเองดู เลยอยากสอบถาม/แนะนำเส้นทาง จากบริเวณ โรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์ให้หน่อยครับ

คิดว่าอยากจะเดินทางในวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ช่วงเช้า ๆ

ผมปั่นจักรยานเป็นประจำ และขี่บนถนนชานเมือง 10- 30 กม. บ้างในช่วงวันหยุด แต่ไม่ค่อยมีประสบการณ์ปั่นในถนนกทม. (นาน ๆ ออกที ใจเต้นทีครับ)

ขอบคุณครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: รบกวนแนะนำเส้นทางปั่น จากโรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ปั่นมาทางแยกสุทธิสาร-แยกวิภาวดีรังสิต-ตรงไปแยกสะพานควาย-ตรงไปแยกประดิพัทธ์-ถนนทหาร-ข้ามทางรถไฟแล้ว
เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเศษฐ์ศิริ-ตรงตลอดขนานไปกับทางรถไฟทางซ้ายมือ จนถึงแยกยมราช-ตรงไปทางสะพานขาว-ถนน
หลานหลวง-ผ่านฟ้า-ราชดำเนิน-แยกคอกวัว-สนามหลวง-ม.ธรรมศาสตร์
ktes
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนแนะนำเส้นทางปั่น จากโรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์

โพสต์ โดย ktes »

ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nannie-limited
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Louis Garneau : Pop / Trek : Lexa S (WSD)
ตำแหน่ง: รัชดาภิเษก ซอย 7

โพสต์ โดย nannie-limited »

ktes เขียน:สวัสดีครับ

ผมสนใจอยากไปร้าน Cafe Velodome ที่ธรรมศาสตร์ ตอนแรกว่าจะเอารถไป คิดไปคิดมา อยากปั่นไปเองดู เลยอยากสอบถาม/แนะนำเส้นทาง จากบริเวณ โรบินสันรัชดา ไปธรรมศาสตร์ท่าพระจันทร์ให้หน่อยครับ

คิดว่าอยากจะเดินทางในวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ช่วงเช้า ๆ

ผมปั่นจักรยานเป็นประจำ และขี่บนถนนชานเมือง 10- 30 กม. บ้างในช่วงวันหยุด แต่ไม่ค่อยมีประสบการณ์ปั่นในถนนกทม. (นาน ๆ ออกที ใจเต้นทีครับ)

ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ อยู่ซอยนาทอง หลังโรบินสัน กำลังจะปั่นไปคาเฟ่เวโลโดมพรุ่งนี้ค่ะ =]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”